Hỏi ford forcus 2013 lỗi hộp số

hanhthuy1990
Bình luận: 10Lượt xem: 1,650

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Hôm nay em nhận một xe forcus đời 2013 tới với tình trạng trên taplo sáng đèn cuốn sách màu đỏ có dấu chấm than ở giữa. bên trên màn hình hiện thị thông tin báo chứ transmission malfunction service. Nhưng lúc này xe hoạt động hoàn toàn bình thường không có gì khác thường. Hỏi chủ xe bảo tối hôm qua đi chơi xong đề không nổ (vẫn tua máy) gọi họ cấu bình điện xong thì nổ được. trên đường về nhà tự nhiên xe nổ rù lên mà xe đi rất lỳ cộng thêm đèn và chữ kia sáng. về nhà để xe sáng mai đem đi sửa thì nổ êm chạy bình thường nhưng với cái lỗi đó. tạm thời em chỉ xem xóa lỗi chứ chưa làm gì cả.

ckipca

Tài xế O-H
Focus,fiesta và ecosport cần được lập trình và nâng cấp phần mềm hộp số bác ạ,đây là yêu cầu đối với những dòng xe này từ đời<2014 của hãng bác ạ

NgheAn.

Tài xế O-H
Thế khi nào thì nó yêu cầu nâng cấp hả cụ. Nếu mình k nâng cấp thì sao? . Tôi nghĩ trường hợp trên là bệnh của xe đúng hơn. Cứ kiểm tra dầu số thế nào thay cho nó chắc
Focus,fiesta và ecosport cần được lập trình và nâng cấp phần mềm hộp số bác ạ,đây là yêu cầu đối với những dòng xe này từ đời<2014 của hãng bác ạ
ầu

oto16ahn

Tài xế O-H
Nó báo thiếu nguồn mà Bác ! Khi nguồn thấp em dự nó sẽ có 1 chế độ của xe và nổi đèn là bt. Cụ xóa lỗi thay acqui là ngon chứ nhỉ :)

ckipca

Tài xế O-H
Cái này nằm trong chương trình 15b22 nâng cấp hộp số của focus fiesta và ecospot,update là miễn phí bác ạ
Nếu k update thi thoảng sẽ có hiện tượng giật mỗi khi thao tác chuyển số

lasonf

Tài xế O-H
Theo hướng dẫn sửa chữa, thì mã lỗi này liên quan đến kết nối bên trong hộp đen (PCM/ECU). Nếu bác có IDS thì thử lập trình lại PCM, rồi Reset KAM xem sao, rồi xóa mã lỗi xem có hết không, không được thì khả năng phải thay PCM.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên