Hỏi cách đấu khiển cửa Samco

T
Bình luận: 44Lượt xem: 10,805

tuancoi1501

Tài xế O-H
helme bác nào giúp e với. hôm nay lái xe đưa e 1 bộ điều khiển từ xa 8 chân. e đấu qua rơ le . 1 con rơ le 5 chân. lúc đóng thì cấp dương đóng lúc mở thì cấp dương mở. nhưng lại ấn công tắc trên xe khoing được. như kiểu khi mình ấn điều khiển từ xa mở thì luôn có dương cấp vào dây mở thì khi mình ấn công tắc trên xe dương cấp vào dây đóng vô ta s dụng. e tự nghĩ ra cách đấu. bác nào biết e sai ở đâu chỉ giúp em hoặc bác nào đấu rồi chỉ giúp em với ah
cho e hỏi thêm có phải nguyên lý cửa couty và samco giống nha khoing ah. trong cái hộp gần cửa là 2 con mô tơ đóng mở hay 1 con đảo chiều âm dương ah. bác nào biết chỉ giúp e. e vẫn chưa đấu được ah

antrungan

Tài xế O-H
theo em thì dùng bộ điều khiển đó được nhưng bác phải kiếm thêm role có lệnh là tiếp đến lúc ngắt mạch thì mới nhả thì mới dk đc , vì cửa mấy em này lệnh dk trong 1 khoảng thời gian chứ ko phải lệnh nháy như chuột cửa , bác nháy thì nó chỉ nhích thôi chứ ko chạy hành trình đc , 2 con role như trên và 1 mạch chống quá tải là ok

hanhthuy1990

Tài xế O-H
helme bác nào giúp e với. hôm nay lái xe đưa e 1 bộ điều khiển từ xa 8 chân. e đấu qua rơ le . 1 con rơ le 5 chân. lúc đóng thì cấp dương đóng lúc mở thì cấp dương mở. nhưng lại ấn công tắc trên xe khoing được. như kiểu khi mình ấn điều khiển từ xa mở thì luôn có dương cấp vào dây mở thì khi mình ấn công tắc trên xe dương cấp vào dây đóng vô ta s dụng. e tự nghĩ ra cách đấu. bác nào biết e sai ở đâu chỉ giúp em hoặc bác nào đấu rồi chỉ giúp em với ah
cho e hỏi thêm có phải nguyên lý cửa couty và samco giống nha khoing ah. trong cái hộp gần cửa là 2 con mô tơ đóng mở hay 1 con đảo chiều âm dương ah. bác nào biết chỉ giúp e. e vẫn chưa đấu được ah
Vậy bác chế cho cái công tắc kích mass vào dây lock và unlock của bộ điều khiển ấy.

tuancoi1501

Tài xế O-H
Vậy bác chế cho cái công tắc kích mass vào dây lock và unlock của bộ điều khiển ấy.
ý bác là 2 dây mass của con quay này đúng không

ongthong

Tài xế O-H
hình bạn đang chụp ấy bạn thử đó thông mạch xem thế nào sau đó nghĩ ra cách đấu bác ơi.và xem con hộp khiển 8 day đó có những gì ,

tuancoi1501

Tài xế O-H
e vẫn chưa đấu đượ các bác ah. bác nào đáu rồi vẽ e xin 1 cái sơ đồ đấu con rơ le ra tờ giấy rồi chụp ảnh em xemđược không à . em cảm ơn à

thjchxemsex6868

Tài xế O-H
Em đấu loại này nhiều rồi bác ạ.bác bỏ con rơle 5 chân đy.thay bằng 1 con chuột cửa 5 dây.con chuôt 5 dây này bác đấu điện từ hộp khiển vào 2 dây sao cho nó thò ra thụt vào như bình thường,còn 3 dây còn lại thì bác tìm 1 dây chung trong 3 dây (3 dây này:ví dụ như dây 1 tiếp xúc dây 2,rồi ấn điều khiển-> chuột nhảy thì 2 lại tiếp xúc vs 3,mà k tiếp xúc với 1 nữa). E gọi dây số 2 bên trên là dây chung cho dễ hiểu bác nhé,bác cấp cho dây số 2 này của chuột 1 nguồn dương ( nên đấu thêm công tắc để ngắt + này khi cần thiết),dây 1 và 3 còn lại bác đấu lần lượt vào 2 dây mà từ trên công tắc cửa gần vôlăng đi xuống motơ cửa đó.chúc bác thành công

thjchxemsex6868

Tài xế O-H
Nếu bác không đấu thêm công tắc ngắt + thì khi mở tay khóa trên motơ cửa (để mà có thể mở bằng tay í) thì + vẫn cấp cho chuột 5 chân-> điên vẫn vào motơ,motơ vẫn chạy suốt đó

tuancoi1501

Tài xế O-H
Nếu bác không đấu thêm công tắc ngắt + thì khi mở tay khóa trên motơ cửa (để mà có thể mở bằng tay í) thì + vẫn cấp cho chuột 5 chân-> điên vẫn vào motơ,motơ vẫn chạy suốt đó
e vẫn còn đôi chút thắc mắc.bác có thể choe xin sdt để e có thể gọi điện hỏi thêm đôi chút được không à. cảm ơn bác à

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên