hỏi cách chỉnh máy khỏe lên

T
Bình luận: 39Lượt xem: 2,953

tuancoi1501

Tài xế O-H
"con ốc 14" cụ nói cũng có thể làm cho máy khỏe hơn ăn dầu nhiều hơn và khói đen cũng nhiều hơn . Và như cụ nói thì cũng còn một cách để máy khỏe hơn 1 tý là cụ có thể xoay bơm (chỉnh già lữa hơn) mà chỉnh già lữa => máy róc hơn (kiêu to hơn) tốt nhất là để theo nguyên bản nhà sản xuất :)
chỉnh già lửa hơn kiểu j à. mong bác chỉ giáo

vanmin

Tài xế O-H
chỉnh già lửa hơn kiểu j à. mong bác chỉ giáo
xuoay bơm cao áp ấy cụ (mở 3 con ốc 8, calê 13 , bắt từ bơm vs thân máy ). nếu muông tăng lữa thi xoay bơm ngược chuyền kim đồng hồ ( xoay vào lóc máy) và muốn giảm lữa thì xoay ngược lại !
còn bác muốn máy khõe hơn tý nữa thì . thay lọc dầu , lọc gió .
còn muốn khõe hơn nữa thì làm lại máy :)

tuancoi1501

Tài xế O-H
xuoay bơm cao áp ấy cụ (mở 3 con ốc 8, calê 13 , bắt từ bơm vs thân máy ). nếu muông tăng lữa thi xoay bơm ngược chuyền kim đồng hồ ( xoay vào lóc máy) và muốn giảm lữa thì xoay ngược lại !
còn bác muốn máy khõe hơn tý nữa thì . thay lọc dầu , lọc gió .
còn muốn khõe hơn nữa thì làm lại máy :)
xoay bơm cao áp thì được j hả bác

vanmin

Tài xế O-H
nói sao cho bác hiểu nhỉ ? cái này thì nó liên quan đến thời điểm fun nhiên liệu vào buồn đốt
vd .
trường hợp 1.
bác đi từ nhà đến trường, chưa đến trường mà trời đã mưa. ( non lữa)
trường hợp 2
bác đi từ nhà đến trường , đến tới trường hoặc quá trường trời mới mưa (già lữa).
bác ở đây là quả pittông, mưa ở đây chắt bác cũng hiểu rùi :)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
các bác cho e hỏi.e muốn hỏi máy cơ của xe 45 chỗ huynhdai. nếu e muốn chỉnh máy khỏe lên e cứ vặn con ốc 14 này. con ốc sau cái rắc đuôi nàymáy lên là máy khỏe lên đúng không à.có phải lưu ý gì không à.hay còn cách nào chỉnh máy khỏe lên nữa không à

View attachment 40565

View attachment 40566

View attachment 40567

View attachment 40568
Cái đó sẽ thay đổi lượng dầu cấp cho động cơ. Lượng dầu có thể tăng, nhưng máy chưa chắc đã khỏe lên đâu

tuancoi1501

Tài xế O-H
Chả cái nào tốt cả, mà cái nào cũng tốt. Cái này phụ thuộc các loại động cơ khác nhau. Thông thường, sớm thì sẽ tốt khi tua lớn, xe chạy nhanh và bất lợi khi tải nặng, tua thấp
vậy thời điểm đánh lửa đã chuẩn rồi thì mình không nên điều chỉnh làm j nhỉ.chỉ cần chỉnh cho ăn dầu hơn thôi. nếu chỉnh ăn dầu hơn mà máy vẫn yếu là kim và xéc măng kém rồi đúng không à

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
vậy thời điểm đánh lửa đã chuẩn rồi thì mình không nên điều chỉnh làm j nhỉ.chỉ cần chỉnh cho ăn dầu hơn thôi. nếu chỉnh ăn dầu hơn mà máy vẫn yếu là kim và xéc măng kém rồi đúng không à
Cái đó thì bác phải kiểm tra cụ thể chứ. Chủ đề "máy yếu từ đâu" hiện vẫn được viết tiếp mặc dù có rất lâu rồi, bác tìm thử trên diễn đàn nhé

quanghungmufc

Tài xế O-H
Chả cái nào tốt cả, mà cái nào cũng tốt. Cái này phụ thuộc các loại động cơ khác nhau. Thông thường, sớm thì sẽ tốt khi tua lớn, xe chạy nhanh và bất lợi khi tải nặng, tua thấp
Cháu tưởng khi thay đổi tốc độ hoặc tải trọng thì đã có bộ điều chỉnh góc phun theo tốc độ động cơ giải quyết chứ cụ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên