Hỏi áp xăng của xe GX 470 đời 2008

vanbb19891988
Bình luận: 13Lượt xem: 2,359

vanbb19891988

Tài xế O-H
Chào các cụ!
Em đang làm con xe GX 470 đời 2008, em đo áp xăng thực tế trên khi nổ không tải là 2.7 kg, em thấy trong cẩm nang sửa chữa ghi là từ 2.6 - 3.2 kg. Em đang muốn hỏi các cụ áp suất đo thực tế con này là tầm bao nhiêu ạ.
Cháu nó báo lỗi hệ thống quá nhạt cả 2 bank + bỏ máy số 4 số 8 thi thoảng.
Em đã đảo kim + bô bin vẫn báo các lỗi như trên, đo áp suất nén 14 kg, đang lăn tăn cái áp xăng kia quá!
Em cảm ơn các cụ!

TranDzung

Tài xế O-H
Cụ thêm cái chạc ba , đo áp xăng ở một vài thời điểm xem như thế nào
Hôm trước cũng đã có bài đăng về áp xăng land prado như của bác

Johnhuynh

Tài xế O-H
Xe này áp xăng như vậy là ổn oy bác ơi. Bác xem kỹ mấy đương ống hơi xem thế nào.mà xe bác báo lỗi gì thế.đưa mã lỗi lên lun được k bác.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các cụ!
Em đang làm con xe GX 470 đời 2008, em đo áp xăng thực tế trên khi nổ không tải là 2.7 kg, em thấy trong cẩm nang sửa chữa ghi là từ 2.6 - 3.2 kg. Em đang muốn hỏi các cụ áp suất đo thực tế con này là tầm bao nhiêu ạ.
Cháu nó báo lỗi hệ thống quá nhạt cả 2 bank + bỏ máy số 4 số 8 thi thoảng.
Em đã đảo kim + bô bin vẫn báo các lỗi như trên, đo áp suất nén 14 kg, đang lăn tăn cái áp xăng kia quá!
Em cảm ơn các cụ!
Áp xăng như thế là bình thường bác ạ. Bác xem thông số động cơ tại lúc nó bắt lỗi xem sao

vanbb19891988

Tài xế O-H
Áp xăng như thế là bình thường bác ạ. Bác xem thông số động cơ tại lúc nó bắt lỗi xem sao
Em đã xử lý xong bệnh báo nhạt, gioăng cổ hút chỗ mai rùa bị vỡ, thông số hiện tại đã ngon, nhưng bị bỏ máy số 4 và 8. Em đã đảo kim, bô bin nhưng vẫn báo bỏ máy 4 và 8. Các cụ góp ý xử lý bệnh bỏ máy giúp em với
Em cảm ơn các cụ!

Johnhuynh

Tài xế O-H
Misfire thì chỉ có thể là xăng lửa thui bác ei.bác xem nhiên liệu thế nào. Bugi ra sao bác. Time gần đây nhiên liệu hay bẩn khi đốt làm tạo chất keo đóng trên thân xupap

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên