Học tiếng anh chuyên ngành qua video

dinhhoioh
Bình luận: 35Lượt xem: 13,733

dinhhoioh

Tài xế O-H
Chào các bác, sau thời gian vắng bóng nay em đã quay trở lại :D
Sắp tới chúng em sẽ làm chuỗi video về tiếng anh chuyên ngành với những hình ảnh sinh động với mong muốn giúp cho người xem không bị nhàm chán và học tiếng anh chuyên ngành hiệu quả hơn.
Đây là video đầu tay rất mong nhận được sự góp ý của các bác về nội dung, để các video sau hoàn thiện hơn.

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Sắp tới chúng em sẽ làm chuỗi video về tiếng anh anh chuyên ngành với những hình ảnh sinh động với mong muốn giúp cho người xem không bị nhàm chán và học tiếng anh chuyên ngành hiệu quả hơn.
Đây là video đầu tay rất mong nhận được sự góp ý của các bác về nội dung, để các video sau hoàn thiện hơn.
Cụ có thể làm thêm tiếng anh về máy công trình không ạ

SonTanPhan

Tài xế O-H
Sau khi xem video của cụ,em xin có 1 vài góp ý ạ:
1.Em nghĩ cụ nên đưa phần phiên âm vào sau mỗi chữ,ví dụ: Steering Wheel /ˈstɪrɪŋ wiːl/
2.Em nghĩ cụ nên làm có tiếng người phát âm vào từng chữ,mỗi chữ khoảng 2,3 lần,Cụ có thể vào google gõ "tophonetics" .Cụ vào trang đó để nhập từ muốn biết cách phát âm vào và nó cũng có luôn phiên âm ở dưới. (có cả giọng Anh và giọng Mỹ)
Nếu như chỉ có chữ,hình ảnh và nghĩa tiếng việt thì chỉ học được theo kiểu quen mặt chữ để đọc được tài liệu,chứ không nghe nói được.
Ngoài ra thì em thấy cụ làm mấy cái hình ảnh đó rất sinh động,rất hay.
Vì em chuyên bên tiếng anh giao tiếp nên có đôi lời xin góp ý như vậy ạ! Nếu có gì không phải mong cụ bỏ qua.:)

dinhhoioh

Tài xế O-H
Sau khi xem video của cụ,em xin có 1 vài góp ý ạ:
1.Em nghĩ cụ nên đưa phần phiên âm vào sau mỗi chữ,ví dụ: Steering Wheel /ˈstɪrɪŋ wiːl/
2.Em nghĩ cụ nên làm có tiếng người phát âm vào từng chữ,mỗi chữ khoảng 2,3 lần,Cụ có thể vào google gõ "tophonetics" .Cụ vào trang đó để nhập từ muốn biết cách phát âm vào và nó cũng có luôn phiên âm ở dưới. (có cả giọng Anh và giọng Mỹ)
Nếu như chỉ có chữ,hình ảnh và nghĩa tiếng việt thì chỉ học được theo kiểu quen mặt chữ để đọc được tài liệu,chứ không nghe nói được.
Ngoài ra thì em thấy cụ làm mấy cái hình ảnh đó rất sinh động,rất hay.
Vì em chuyên bên tiếng anh giao tiếp nên có đôi lời xin góp ý như vậy ạ! Nếu có gì không phải mong cụ bỏ qua.:)
Cám ơn cụ đã góp ý.

TrungABCDE

Tài xế O-H
Làm thế nào để theo dõi được thường xuyên bài này , Hoặc khi có bài mới hả cụ ?

Ý là có 1 danh sách list tổng hợp ý, để dễ theo dõi ?

Nguyễn Xuân Giang

Giữ xe
Nhân viên

quocdat_pl89

Tài xế O-H
Sắp tới chúng em sẽ làm chuỗi video về tiếng anh chuyên ngành với những hình ảnh sinh động với mong muốn giúp cho người xem không bị nhàm chán và học tiếng anh chuyên ngành hiệu quả hơn.
bác cho thêm phần phát âm nữa đi ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên