Học ngành ô tô nên như thế nào?

L
Bình luận: 8Lượt xem: 1,188

LongNguyen97

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi là ngành ô tô thì nên học trình độ nào nhỉ ? Em mới tốt nghiệp trung cấp công nghệ ô tô nhưng cảm thấy trong thời gian học cũng chả học được nhiều lắm, không phải do em lười học mà là cảm thấy trong thời gian trên lớp không được trang bị đủ kiến thức. Đợt trước đi thử việc ở một công ty xe buýt chỗ Cầu Giấy thì không được nhận, thử việc ở đây là người ta cho đề bài kiểm tra như ở trên lớp, nhưng lại cho mấy câu hỏi mà em chưa được học.

LongNguyen97

Tài xế O-H
Chưa đủ kiến thức để thi vào đó thì bác nên tìm một gara nào đó xin học việc tiếp đi. Kiến thức trong trường không đủ đâu, đó mới chỉ là những cái cơ bản nhất thôi.
Em cũng đang học việc tại một garage mà nhưng ở đấy người ta chỉ cho đứng nhìn thôi bác, chứ ít khi được sờ vào hay tháo lắp lắm.

Nguyễn Xuân Giang

Giữ xe
Nhân viên
Em cũng đang học việc tại một garage mà nhưng ở đấy người ta chỉ cho đứng nhìn thôi bác, chứ ít khi được sờ vào hay tháo lắp lắm.
Đứng nhìn là đúng rồi, quan sát cũng là học.
Mới vào người ta phải xem thái độ, mức độ hiểu biết của bác đến đâu đã rồi mới cho vào làm, chứ chưa biết gì vào phá hỏng thêm đồ của người ta thì sao. Kiên trì đi bác.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác cho em hỏi là ngành ô tô thì nên học trình độ nào nhỉ ? Em mới tốt nghiệp trung cấp công nghệ ô tô nhưng cảm thấy trong thời gian học cũng chả học được nhiều lắm, không phải do em lười học mà là cảm thấy trong thời gian trên lớp không được trang bị đủ kiến thức. Đợt trước đi thử việc ở một công ty xe buýt chỗ Cầu Giấy thì không được nhận, thử việc ở đây là người ta cho đề bài kiểm tra như ở trên lớp, nhưng lại cho mấy câu hỏi mà em chưa được học.
- Trình độ nào? Cái này do bác, bác thích mức nào thì đầu tư học mức đó: thợ xoàng, thợ vừa vừa, thợ giỏi...tùy thích
- Nếu trên lớp không trang bị đủ thì ta học tiếp lên, hoặc học chỗ khác
- Có vẻ bác hơi thụ động trong học tập, nên không trả lời được nhiều câu hỏi. Không sao, luyện tiếp thôi

maquina

Tài xế O-H
Theo tôi, cơ học đi đôi với lý thuyết và thực hành, điều quan trọng là học sinh học cách giải thích các nguyên tắc và chức năng của mỗi hệ thống xe, nhớ một chiếc xe được thể hiện trong một cuốn sách.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên