Học khóa học sửa chữa ô tô ở Hà Nội nên học ở đâu???

B
Bình luận: 35Lượt xem: 3,496

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em là sinh viên đã tốt nghiệp đại học nhưng hổng nhiều các bác ạ...muốn tìm 1 trung tâm ở Hà Nội để học nhưng ko biết ở đâu thì tốt nhất...xin các tiền bối đi trước chỉ bảo cho e với ạ....e xin cảm ơn!!!
Mục đích của khóa học là gì?? Bác định thời gian khoảng bao lâu? Mức chi trả thế nào?

thietbixe

Tài xế O-H
Em là sinh viên đã tốt nghiệp đại học nhưng hổng nhiều các bác ạ...muốn tìm 1 trung tâm ở Hà Nội để học nhưng ko biết ở đâu thì tốt nhất...xin các tiền bối đi trước chỉ bảo cho e với ạ....e xin cảm ơn!!!
Theo mình thì bác học khóa tiếng anh + tin học làm cho công ty liên doanh hoặc nước ngoài, ngành công nghiệp phụ trợ hoặc cơ khí. Tùy quan điểm mỗi người - chứ học ĐH mà đi sửa chữa thì hơi phí, còn học sửa chữa thì học điện ô tô

beconlonton

Tài xế O-H
Theo mình thì bác học khóa tiếng anh + tin học làm cho công ty liên doanh hoặc nước ngoài, ngành công nghiệp phụ trợ hoặc cơ khí. Tùy quan điểm mỗi người - chứ học ĐH mà đi sửa chữa thì hơi phí, còn học sửa chữa thì học điện ô tô
cảm ơn lời khuyên của bác...nhưng e thích sửa chữa lắm.

beconlonton

Tài xế O-H

Cai banh xe

bác chỉ cần chỉ cho e biết chôc nào dạy chất lượng ở hà nội là đc...còn mọi thứ để e tính toán ạ
Với mức 6 tháng, thì bác vào trung tâm dạy nghề Thanh xuân, DTD...chỉ mấy tháng thôi. Nhưng tôi thấy ngắn thế thì chất lượng chả tin được (bác tìm trên mạng là có địa chỉ). Còn mấy chỗ tàm tạm, là trung cấp, nó giã 2 năm cơ

thang0207

Tài xế O-H
K biết các tt khác ở hn ntn nhưng theo e đã theo hk thì tt dạy nghề thanh xuân chỉ dk cái mác quảng cáo thôi đồ đạc thì thiếu thốn xe toàn đời cổ nói chung chất lượng kém quảng cáo thì hay bác nào đủ nhiệt huyết mới theo dk chứ không dk mấy ngày chán muốn bỏ hết.

Cai banh xe

K biết các tt khác ở hn ntn nhưng theo e đã theo hk thì tt dạy nghề thanh xuân chỉ dk cái mác quảng cáo thôi đồ đạc thì thiếu thốn xe toàn đời cổ nói chung chất lượng kém quảng cáo thì hay bác nào đủ nhiệt huyết mới theo dk chứ không dk mấy ngày chán muốn bỏ hết.
Thì thế, nhưng bác chủ chốt là 6 tháng. Chứ tôi thấy, 6 tháng mà thành nghề được thì thánh rồi

beconlonton

Tài xế O-H
Thì thế, nhưng bác chủ chốt là 6 tháng. Chứ tôi thấy, 6 tháng mà thành nghề được thì thánh rồi
em học đại học 4 năm rồi nên hầu hết có căn bản và hiểu nguyên lý...có cái chưa đc thực hnahf nhiều...nếu làm gara tự thì mất nhiều time để học vì ko ai chỉ.tự học...nên e muốn học 1 khóa học để chuyên sâu và đc hướng dẫn bài bản...như trung tâm VATC đó.có cái họ ở tận miền nam cơ.k có trung tâm ngoài bắc

ducthuc200

Tài xế O-H
em học đại học 4 năm rồi nên hầu hết có căn bản và hiểu nguyên lý...có cái chưa đc thực hnahf nhiều...nếu làm gara tự thì mất nhiều time để học vì ko ai chỉ.tự học...nên e muốn học 1 khóa học để chuyên sâu và đc hướng dẫn bài bản...như trung tâm VATC đó.có cái họ ở tận miền nam cơ.k có trung tâm ngoài bắc
có thể bác rất giỏi lý thuyết,nhưng kinh nghiệm thực chiến bác chưa có,cho dù có là VATC đi nữa cũng không thể biến bác 1 năm thành thợ chuyên nghiệp được,nó chỉ có lợi khi bác đang thực chiến để nâng cấp mình lên, có những cái thực tế nó rất khác so với khi đi học,nếu bác xác định đầu tư việc học thì tốt nhất hãy bỏ ra 3 4 năm,và bác cần phải làm thợ chứ đừng nghĩ chỉ học xong là oke.Nếu tôi là bác tôi sẽ tìm một người thầy thợ vừa làm vừa học trung tâm.

Zomboi09

Tài xế O-H
em muốn học gân như cả máy gầm điện bác ạ...nếu ko có thì chỉ cần điện vs may là ok...thời gian khoảng 3-6thang...tiền nong thì khoảng 15tr đổ lại là ok
Thứ cần thiết nhất đối với bạn bây giờ là lao ra ngoài mà làm , cố gắng tìm lấy gara nào nhiều việc thì xin vào đó mà học hỏi , ở đó bạn cư xử thái độ tốt thì ắt sẽ có người chỉ bảo bạn tận tình từ cách vặn 1 con ốc . Đã biết hết căn bản rồi còn vào trung tâm để mất tiền , mất thời gian , vẫn chỉ học để ra ngoài làm thợ thì sao không chọn người làm thợ để mà học ??

hoathienvanNB

Tài xế O-H
Ra ngoài xin phụ đi anh zai. làm cu li tầm 1 năm đi đã . rồi hãy tính đi học thêm .khuyên chân thành đó.
Đừng vào trung tâm dạy nghề Thanh Xuân .

tienckdl1bkhn

Tài xế O-H
Học đại học xong muốn húp cơm ngon dịch vụ sửa chữa thì khó đấy. Theo kinh nghiệm từng trải của mình. Để từ một ông đầu to mắt chố đến anh thợ sửa chữa may mắn thì tốt nhất là lao vào làm. Cái khó là giờ xin học việc ở đâu mà thầy có tâm là ổn nhất, Bạn có tư duy tốt mà gặp người hướng dẫn tốt thì như cá gặp nước , hên xui thôi. Nhưng bạn còn trẻ và ai cũng có thể là thầy học hỏi trải nghiệm đi thôi chứ đừng học tiếp nữa. Chịu khó không công một thời gian đi rồi mọi thứ sẽ đi vào quy củ, còn không kiên trì được thì ta làm nghề khác không phải ai sinh ra mà muốn là được còn tuỳ duyên nữa. Xin học việc trong hãng tốt thì sẽ quy củ và sức mạnh tăng tiến theo năm tháng. Còn xin gara thì học được nhiều vì sẽ được mó tay nhiều nhưng nhiều cái cũng ẩm ương à. Vẫn là hên xui. Thôi thế nhân đãi kẻ khù khờ. Chúc bạn may mắn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên