Hino Dutro 352 4,5T và Huyndai HD78

T
Bình luận: 13Lượt xem: 1,729

thanh_VLXD

Tài xế O-H
Em đang định mua 1 chiếc tải trung khoản 5T trở lại dự định mua Hino Dutro nhập In vì thấy giá thành rất hợp lí mà xe lại có thương hiệu đc thị trường ưa chuộng và mới đây lại có thêm 1 dòng Huyndai HD78 nhìn cũng thích giá thì cao hơn tí . Lại làm em phân vân tiếp , em post lên đây nhờ mấy bác tư vấn giúp dùm em nên chọn em nào để phục vụ kinh doanh cho hiệu quả ạh

haingocem

Tài xế O-H
hino muốn chở nặng ko dcđâu.vì người ta thiết kế chuẩn rồi.nếu bác chạy hàng nặng nên chọn huynhdai.huynhdai 5t là hd 120 bác ah

svdongluc

Tài xế O-H
Mình thấy Hino và hyundai là hai thương hiệu rất tốt của Nhật và Hàn. Theo mình nhận xét và đã tiếp xúc thực tế thì máy của Hino chạy nghe tiếng Ù khá nhiều còn Hyundai thì khỏi nói từ xe tải nhẹ đến tải nặng máy rất êm và mạnh mẽ. Tuy giá thành luôn cao các hãng khác 1 ít nhưng chất lượng thì khỏi bàn. Ở nước mình thì xe tải và xe khách Hyundai luôn là số 1 và rất được ưa chuộng. Mấy năm gần đây thì ô tô tải Trung Quốc vào thị trường Việt Nam khá nhiều nó có ưu điểm là rẻ thôi còn về chất lượng thì thua xa các xe Nhật, Hàn. Vì vậy mình tư vấn cho bạn nên chọn Hyundai là hợp lý nhất, tuy đắt 1 tí nhưng bền lâu, chất lượng tốt, phụ tùng dễ kiếm, tính ra về lâu dài thì Hyundai là lựa chọn số 1.
Thân bạn !

XSR12345

Tài xế O-H
Tùy mục dích anh mua về chuyên chở mặt hàng gì và cách chở như thế nào sẽ chọn đc xe hợ lý nhất. hino chở quá tải vẫn được, nhưng lố 50% đổ lại thôi. k lố nhiều như anh hyundai được vì nó thiết kế theo phương an tiết kiệm nhiên liệu trên công suất tương ứng anh @thanh_VLXD à.
0972 889 834

nguyenvanviet88

Tài xế O-H
bạn nên chọn hyundai vì dòng này dễ kiếm linh kiện khi sửa chữa, nó cũng phổ thông hơn bạn ah, dòng hino cũng bền nhưng đồ khó kiếm + giá thành đắt. quyết định cuối cùng là ở bạn.

4wheelspin

Tài xế O-H
Tùy theo bạn chở mặt hàng gì, đường xấu hay đẹp, có hay bị làm luật quá tải ko, nếu đường đẹp, chở vừa phải tiền đó mua được con ĐôngFeng 8 tấn rồi chạy vô tư, sau 1 năm thay lốp vào mình chạy 3 năm rồi ko sao cả

hophip

Tài xế O-H
Em làm bên Trường Hải Auto và cũng chuyên bên dòng tải trung mà bác đang cần. Theo e thấy bác đang phân giữa hai loại này thì cũng hơi khó vì Nhật với Hàn lúc nào nó cũng thương hiệu về độ bền bỉ nhưng dòng tải thì ở Vn mình chuộng HD hơn. Bác thử qua bên em thao khảo xem mấy dòng HD 72, 450... xem. Giá rất tốt mà dịch vụ bên em cũng ok.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên