Hiace D4d đời 2010 không nổ máy

P
Bình luận: 39Lượt xem: 4,184

phamhong

Tài xế O-H
Thưa các cụ tình hình là em nhận em nó với tình trạng là không nổ máy được. Cắm máy vào thấy lỗi P0200 injector circui(open) xóa xong đề lại nổi em đã kiểm tra lại các giắc điện vẫn tốt đầy đủ nguồn nhưng khi kiểm tra tới EDU thì rất nóng và đo tại giắc kim 4 máy đều có nguồn dương 80v và khi rút giắc kim máy 1 ra thì hộp lại không nóng nữa. Trước khi bị xe vẫn nổ ngon sau khi các bác rửa xe tháo hết tất cả nội thất ra dọn máy và sàn xe thì bị. Em nghi là hỏng EDU nhưng không biết kim có sao ko.Mong các cao nhân chém giùm em với

nguyencuongk5

Tài xế O-H
Khi tín hiệu hộp đen phát đến kim phun mới là 80V cụ đo kiểu gì được như vậy cụ thử test kim xem nó như thế nào lỗi này là lỗi mạch điện hở đến kim phun xem lại các giắc cắm nhé

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Thưa các cụ tình hình là em nhận em nó với tình trạng là không nổ máy được. Cắm máy vào thấy lỗi P0200 injector circui(open) xóa xong đề lại nổi em đã kiểm tra lại các giắc điện vẫn tốt đầy đủ nguồn nhưng khi kiểm tra tới EDU thì rất nóng và đo tại giắc kim 4 máy đều có nguồn dương 80v và khi rút giắc kim máy 1 ra thì hộp lại không nóng nữa. Trước khi bị xe vẫn nổ ngon sau khi các bác rửa xe tháo hết tất cả nội thất ra dọn máy và sàn xe thì bị. Em nghi là hỏng EDU nhưng không biết kim có sao ko.Mong các cao nhân chém giùm em với
Bác đo điện trở kim phun cho em. Đã từng làm xe rửa máy xong chết kim xung lên EDU. Nhưng phải đo tín hiệu từ ecu ra có không cái đã.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Bác rút dây điện vòi phun 1 và 2 ra, xem báo lỗi gì không
- Khả năng nhiều là bác bị hỏng hộp điều khiển động cơ rồi

phamhong

Tài xế O-H
Em rút tất cả ra và đo thì đều có điện dương kể cả khi chưa đề máy. Hộp ECU em thử sang xe khác vẫn nổ mà.Điện trở kim thì em đo bằng đồng hồ kim thì thấy kịch kim.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em để nâc x1 mà đồng hồ lên kịch như khi ta chạm hai đầu que đo vào ấy.Như vậy có phải là hỏng kim không vậy
bác đo lại 4 cây xem bao nhiêu ôm? kim này điện trở rất nhỏ nên bác tốt nhất dùng đồng hồ số mà đo. ví dụ kim nó 1,5 ôm thì bác dùng đồng hồ kim có phân biệt được đâu.

garahungduc

Tài xế O-H
thay edu đi anh ơi,hỏng là cái chắc, và do diện trở kim có dúng giá trị chuẩn nửa ko, nếu ko dúng thì thay kim luôn

hungem

Tài xế O-H
- Bạn dùng đồng hồ DIGITA do điện trở kim phun nhé,điện trở 0,85 ôm>1,05 ôm
- Mình dự xe bạn chết hộp EDU rồi

phamhong

Tài xế O-H
Hôm nay em dùng đồng hồ số đo thì có kim 1 và 4 là được 00,3 om còn số 2 và 3 được 01,1 om như vậy có phải là kim 1 va4 ra đi rồi phải không ah

Ferrari599

Tài xế O-H
Hôm nay em dùng đồng hồ số đo thì có kim 1 và 4 là được 00,3 om còn số 2 và 3 được 01,1 om như vậy có phải là kim 1 va4 ra đi rồi phải không ah
sao e xem trong tài liệu thì nó là 0.85-1,05 ôm. có thể là kim hỏng rùi , củng có thể bác được thằng nào nó lừa mua cho cái đồng hồ đểu .nên đo sai.hehe

giacvecad

Tài xế O-H
p0200, lỗi hở hay ngắn mạch trong EDU hoặc mạch vòi phun. đo điện trở vòi phun, đo thông và đó chạm dây dẫn từ EDU đến kim, nếu bình thường, báo thay EDU. Thực ra cái này còn phải kiểm tra thêm phần đo sóng tín hiệu IJ và IF từ ECU đến EDU nữa, nhưng thường thì lỗi này chỉ có thay EDU thôi, cái hộp này nằm dưới ghế phụ trước phải! hộp nhỏ nhỏ nằm trong cái hộp nhựa màu trắng ngà! các bác rửa xe cứ thế mà phang thẳng nước vào xe, làm bác chủ xe tốn tiền rồi!

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cái thông số bác đo chẳng hiểu gì. Bác đặt thang đo ôm nhỏ nhất và đo lại xem nào? trước tôi đo kim con này là 1,5 ôm. đo lại lần nữa xem nào.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên