help sơ đồ mạch điện xe ouat

W
Bình luận: 8Lượt xem: 12,990

wing

Tài xế O-H
hôm nay bửa đầu thực tập. cho làm điện thân xe, hic hic. ổng vứt cho 1 bó dây điện (khoảng 20 đến 30 dây), nói: em ngồi đó nghiện cứu đi, hỏi ổng có sơ đồ mạch điện không, ổng chỉ ra cái bảng, ra xem chỉ vẽ sơ đồ khối...hic hichic...
ngòi mò cả ngày vẽ được sơ sơ, mà chưa hiểu nửa

bác nào có sơ đồ mạch điện của xe ouat cho em xin, cái này xe của nga, lâu lắm rồi, chắc là có, mà ko thấy trên mạng, bác nào biết ở đâu chỉ mìn với, ko có chắc phải ngồi đó, nhức đầu, hoa mắt với đống dây điện huhuhu

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
bác coi có giống cái này không?
Sơ đồ đèn bên trong xe.

Sơ đồ đèn pha

Quạt làm mát hệ thống tản nhiệt (két nước)

Sấy kính sau

Đèn lùi xe.

Còi - kèn.

Đèn báo hiệu trong bảng đồng hồ.

Máy lạnh

Hệ thống khởi động

wing

Tài xế O-H
thanks bác nhiều nhé

tối nay ngồi nghiên cứu mạch điện bác đưa, cái mạch điệnnày hiện đại quá, ko phải của em ouat nhà mình rồi,
xe em lớn tuổi hơn cả ba em luôn :D. ba em 55 tuổi rùi.

xe em ko có hộp bác ạ. em nó đẻ ở nga. xe quân đội mừ, xe jeep đó bác

dù sao cũng thanks bác

MyPower

Tài xế O-H
Bác (Khoa Động Lực) gửi mạch hiện đại rồi . chứ xe ngày đó làm gì có máy lạnh . Em nhớ rằng hồi nhỏ đi xe của mấy bác quân đội còn phải quay tay để khởi động máy cơ . Nên cũng chưa chắc có hệ thống khởi động đâu . Chắc là sau này mấy bác nhà mình chế vào thôi .

Còn bác Wing ơi! Thế thầy chỉ bảo bác nghiên cứu hay bảo nghiên cứu để đi dây lại ? Nếu đi dây lại thì bác cứ dùng mạch của bác (KĐL) cũng được .

Mình cũng đang đi thực tập . Đúng là thấy nhiều cái khác so vơi lúc học thật .

Chúc bác thành công.

INNOVA V

Tài xế O-H
Tôi có đủ bộ sơ đồ này (UAZ xịn luôn ) hình màu đầy đủ cả xe. Nhưng mà tôi chưa biết làm cách nào để add và đưa lên đây được bạn ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên