Help me CRV 2018 không nhận khóa smartkey

H
Bình luận: 12Lượt xem: 1,496

Huynhphuocsang233

Tài xế O-H
Các bác ơi giúp em, đang dính con CRV 2018 chìa khoá smartkey để trong xe nhưng ko nhận, chỉ khi để sát trên nút start/stop thì mới nhân và nổ nổ máy đc.
Loại bỏ đc vấn đề ko nhận khoá , các cụm antel đã cắm kiểm tra đầy đủ.
CRV 1.5 turbo em làm rất nhiều rồi nhưng lần này vẫn bị nó vật. help me....

theanh_79

Tài xế O-H
Loại bỏ vấn đề không nhận khoá thì tức là "Nguồn Phát" có vấn đề.Còn vấn đề ở khâu nào thì bạn phải kiểm tra rồi loại trừ.Nếu như chỉ có tác dụng khi đặt gần mới được thì chỉ có thể do cường độ sóng "yếu sinh lý" chứ ko phải bị hỏng.(Nếu bạn đã khẳng định rằng đầu nhận sóng hoàn toàn bình thường) thì logic vấn đề là ở bên kia.

lucC4

Tài xế O-H
Kiểm tra pin lại đi bác ơi, khả năng cao là pin yếu rồi. (Hướng dẫn sử dụng có hướng dẫn xử lý khi pin yếu là đưa chìa khóa vào sát nút Start Stop)

thaoden

Tài xế O-H
Các bác ơi giúp em, đang dính con CRV 2018 chìa khoá smartkey để trong xe nhưng ko nhận, chỉ khi để sát trên nút start/stop thì mới nhân và nổ nổ máy đc.
Loại bỏ đc vấn đề ko nhận khoá , các cụm antel đã cắm kiểm tra đầy đủ.
CRV 1.5 turbo em làm rất nhiều rồi nhưng lần này vẫn bị nó vật. help me....
Sao chưa nghe thay pin nhỉ?

ZXCVBN132

Tài xế O-H
chìa smart key có 2 chức năng chính: 1 là các chức năng thông thường, 2 là chức năng phát sóng ngắn trong trường hợp hết pin để nổ khẩn cấp. để làm đc điều đó thì có 2 loại, 1 loại có 2 chip riêng biệt, 1 loại tích hợp trong 1 chip. Trường hợp này không nhận thì khả năng hết pin hoặc chip smart có vấn đề. Thử thay pin hoặc dùng chìa dự phòng để kiểm tra, nếu vẫn không đc thì khả năng cao là hộp smart key có vấn đề, hoặc anten, điện đóm đến hộp smart key.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên