Hao xăng spark 2011 AT 0.8l

S
Bình luận: 22Lượt xem: 5,025

Xe của em Chevrolet spark 2011 AT hao xăng?

• Số lượng người bầu chọn
    3

smilemoon

Tài xế O-H
Xe của em Chevrolet spark 2011 AT hao xăng khiếp khi đi trong phố 10l/100km. Đã vào hãng check thay bugi, thay dây bugi, thay lọc xăng, súc bình xăng, vệ sinh beck phong, vệ sinh buồng đốt. Nhưng bệnh vẫn chưa hết. Xe chạy lúc nào vòng tua cũng trên 2000. Thỉnh thoảng tắt máy kg rõ nguyên nhân. Xe số tự động máy 0.8l. Xin các bác chỉ giúp, em po tay rùi

chatproxx

Tài xế O-H
khi vào hãng sửa xong cụ có thấy không tải nó nhỏ đi không? nếu không thi cụ lại quay lại hãng lần nữa.cụ chỉ cần trình bày xe nổ không tải 2000rpm và sửa lại giup tôi. chứ thay bấy nhiêu đồ như vậy không hết bệnh thì không được.

situlenkinh

Tài xế O-H
Xe của em Chevrolet spark 2011 AT hao xăng khiếp khi đi trong phố 10l/100km. Đã vào hãng check thay bugi, thay dây bugi, thay lọc xăng, súc bình xăng, vệ sinh beck phong, vệ sinh buồng đốt. Nhưng bệnh vẫn chưa hết. Xe chạy lúc nào vòng tua cũng trên 2000. Thỉnh thoảng tắt máy kg rõ nguyên nhân. Xe số tự động máy 0.8l. Xin các bác chỉ giúp, em po tay rùi
có lỗ gì không bác

nhatquanabcd

Tài xế O-H
Spark hao xăng thì cụ kiểm tra kỹ 3 con cảm biến thứ nhất cảm biến map thứ hai con van ko tải thứ ba con cảm biến vị trí bướm ga là hết

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Spark hao xăng thì cụ kiểm tra kỹ 3 con cảm biến thứ nhất cảm biến map thứ hai con van ko tải thứ ba con cảm biến vị trí bướm ga là hết
Khả năng phải kiểm tra thêm cả con cảm biến nhiệt độ nước nữa bác nhỉ ...dòng này tôi chưa va nên không biết thế nào, nhưng nhiều dòng xe khác khi cảm biến nhiệt độ nước báo sai là nó sẽ tiêu tốn nhiên liệu kha khá đấy ..

nextgen

Tài xế O-H
Xe bị hao xăng mà toàn đi làm mấy cái không liên quan, kiểm tra mấy con cảm biến cụ ạ, kiểm tra áp suất bơm xăng xem có cao quá không

Kevindiem

Tài xế O-H
Em đang hóng , em cũng có 1 em bị hao xăng . Xe số sàn nhưng xe hoạt động bình thường chỉ mỗi tội hao xăng 10l/100km . Em tháo thử bugi thì lại ko đen mà nó trắng , mong các bác chỉ đường cho ạ

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Xe vẫn bị lỗi .Kiểm tra trực quan thực tế thì thuận lợi hơn . mọi thứ đêù có thể sẩy ra ,nên kiểm tra lại toàn bộ các cơ cấu chấp hành.

ducdongbk

Tài xế O-H
Em đang hóng , em cũng có 1 em bị hao xăng . Xe số sàn nhưng xe hoạt động bình thường chỉ mỗi tội hao xăng 10l/100km . Em tháo thử bugi thì lại ko đen mà nó trắng , mong các bác chỉ đường cho ạ
Các nguyên nhân dẫn đến bugi trắng ( hay tốn nhiên liệu):
1. Hệ thống làm mát kém --> máy nóng --> tiêu hao NL.
2.Góc đánh lửa sớm, không hợp lý.
3. Hổn hợp cháy loãng.(không phải)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên