Giúp em về đèn báo dầu bẩn xe hilux của toyota

nguyenvuong
Bình luận: 12Lượt xem: 9,324

nguyenvuong

Tài xế O-H
đèn báo dầu sáng lên em đã tháo lọc dầu ra vệ sinh lọc và đã vệ sinh cả cảm biến báo dầu bẩn mà không hết .các bác giúp em cách reset đèn.khi đã sửa chữa và thay thế lọc dầu diesel

hecauto86

Tài xế O-H
bác co chắc đó là đèn báo lọc dầu nhiên liệu bị bẩn ko? nếu như đó là đèn báo lọc dầu nhiên liệu bẩn thì chỉ cần thay thế lọc nhiên liêu là đen đó tụ tắt thui chư có phải reset gi đâu nhỉ?

doibangong

Tài xế O-H
đèn báo dầu sáng lên em đã tháo lọc dầu ra vệ sinh lọc và đã vệ sinh cả cảm biến báo dầu bẩn mà không hết .các bác giúp em cách reset đèn.khi đã sửa chữa và thay thế lọc dầu diesel

Cảm biến vệ sinh lại không có nghĩa là sẽ xài được nha bác!
Còn lọc dầu nếu bị bẩn thì tốt nhất là nên thay mới cho tốt.

ngocbich

Tài xế O-H
anh ơi cái này chỉ sáng lên khi sắp hết nhiên liêu thì phải.theo em đây là đèn báo sắp hêt nhiên liêu chứ không phải là báo lọc bẩn đâu ah.anh xem lại xem.nếu lọc bẩn nó phải yếu xe đi mà.

Engine 16

Thợ Phụ !
Bác tắt chìa khóa đi rồi ra xe giút giắc báo trên lọc giầu ra vào xe bật chìa khóa lên tầm 30s rồi cắm rắc đó vào nổ máy lên sẽ mất . nếu thấy hữu ích thì bác đổ em ít xăng nha.thay lọc giầu đi bác ạ

dungthuongcuong

Tài xế O-H
anh lam theo cach cua bac hoang kien cung duoc,. nhung chu y la bac phai tu van cho nguoi chu xe nen thay loc do di. vi cau tao cua no la de tach nuoc ma. bi noi den nhu vay la cung thay duoc jui k la no lai noi day

hai19122000

Tài xế O-H
bạn à đó là đèn báo lọc dầu có nước đó, phía dưới lọc dầu có chuồn chuồn màu vàng đó vặn ra xã bỏ dầu đó đi rồi khóa lại nhấn nút bơm dầu cho cứng tay đi rồi rút giắc điện ở phía trên lọc dầu. Vô nổ máy cho 1 phút rồi ghim giắc lại.là hết à. Mình cảnh báo bạn đó là đèn báo là phải thay lọc dầu đó .cach trên là để xóa đèn tam thôi.
Nhớ đổ xang cho mình. mình làm bên Toyota BT bạn cứ an tâm. co gi goi 0907803269

leduyen

Tài xế O-H
Chào Bạn
Tôi đã post lên training model outline hiace 2005 .Bạn hãy tải về đọc kỹ sẽ hiểu ,đơn giản vô cùng ( cùng động cơ 2KDFTV)
nhắc các AE hãy tìm hiểu model outline thật kỹ trước khi làm 01 xe nào đó .Vì tất cả các tính năng công nghệ và kỹ thuật được trình bày ở phần này . còn loại xe nào ,ráp động cơ nào Bạn chỉ áp dụng vào ,cùng với repair manual cho dòng xe đó . Chúc Bạn thành công.

hai19122000

Tài xế O-H
Bác cứ rút giằc điện phía trên ra (công tắc vị trí oacc), sau đó nổ máy chờ 5s ghim lại. Sẽ tắt đèn liền. Cho mình tí xang nhoa..... :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên