Giúp em nêu ra nguyên lí sơ đồ này dùm

huynhcongthanh36
Bình luận: 14Lượt xem: 2,332

huynhcongthanh36

Tài xế O-H
Bác nào giúp em nêu ra nguyên lí sơ đồ xe vios này dùm.em xin cảm ơn

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác nào giúp em nêu ra nguyên lí sơ đồ xe vios này dùm.em xin cảm ơn View attachment 39975
Đây là sơ đồ hệ thống điều khiển khóa cửa bằng điện. Hệ thống gồm: 4 cụm mô tơ khóa cửa cho 4 cửa, 2 công tắc khóa cửa, 1 hộp điều khiển khóa cửa, nguồn điện
Khi công tắc khóa chuyển về vị trí khóa, hộp điều khiển cấp điện cho mô tơ, làm vận hành chốt khóa, khóa cửa lại. Khi công tắc khóa chuyển về vị trí mở khóa, hộp điều khiển cấp điện cho mô tơ, làm vận hành chốt khóa mở ra

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác nào giúp em nêu ra nguyên lí sơ đồ xe vios này dùm.em xin cảm ơn View attachment 39975
Đây là sơ đồ hệ thống điều khiển khóa cửa bằng điện. Hệ thống gồm: 4 cụm mô tơ khóa cửa cho 4 cửa, 2 công tắc khóa cửa, 1 hộp điều khiển khóa cửa, nguồn điện
Khi công tắc khóa chuyển về vị trí khóa, hộp điều khiển cấp điện cho mô tơ, làm vận hành chốt khóa, khóa cửa lại. Khi công tắc khóa chuyển về vị trí mở khóa, hộp điều khiển cấp điện cho mô tơ, làm vận hành chốt khóa mở ra

vnv811

Tài xế O-H
Tùy thuộc vị trí công tắc D8/công tắc trong cụm D7 (lock-L/unlock-UL), re lay D2 sẽ được mở để ACT-/ACT+ là dương hoặc âm qua đó đổi chiều dòng điện qua các mô tơ dể thực hiện đóng/mở cửa (dòng điện qua D2 đến ACT+, qua các mô tơ trở về ACT-, qua rơ le rồi ra mát (chân E của rơ le) hoặc theo chiều ngược lại: qua D2->ACT+->mô tơ -> ACT- ->D2 ->J1-> mát để thực hiện L/UL cửa),...về cơ bản là như vậy bạn ạ (nguyên lý chi tiết hơn không trình bày được vì D2 là sơ đồ khối). Có gì sai các bác đừng chém nhé,...[/QUOTE]

giacvecad

Tài xế O-H
Hệ thống điều khiển lock cửa của xe này được điều khiển thông qua relay tổ hợp D2. Relay tổ hợp sẽ phát tín hiệu kích hoạt khóa/mở khóa các cửa tại hai chân Act+ và Act- với điều kiện khi các chân tín hiệu L1 và UL1 được nối mát. Hai cơ cấu điều khiển ở đây là công tắc chính lock cửa trên xe( ở cửa tài) và công tắc khi sử dụng bằng chìa( tích hợp trong cụm khóa cửa tài).

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên