Gentra 2009 bệnh hộp số

G
Bình luận: 10Lượt xem: 5,059

giahung

Tài xế O-H
thưa các bác hôm nay e gặp con gentra đời 2009 beennhj e nó như sau....
khi chạy ở vận tốc bt thì ko sao khi chạy ở vận tốc từ 60km trở lên là e nó bị nhảy số...đang đi số 3 e nó tự nhảy ra số mo hoặc đang ở số 5 e nó cũng tự nhảy số ra mo luôn các bác ak....
e nó chỉ bị ở số 3 và số 5 thôi các bác ak..các số khác vẫn bt
e chưa sử lý trường hợp ntn bao giờ và hiện tại e chưa có phương án để sử lý lành bệnh cho e nó
e xin ý kiến cá bác để e có phương án sửa chữa cho e nó lành bệnh ak
e xin chân thành cảm ơn ak...

autoengineer

Tài xế O-H
cái này tui gặp rồi. Tại vòng sang rơ bị mòn (vòng đồng tốc - vòng đồng) bị mòn và nhông lọng không số 3 hay 5 bị mòn đầu ăn khớp làm cho khoảng ăn khớp của vòng
ngoài kẹp cua quá ít nên không giữ được cứ vô xíu lại trả ra. kiểm tra lại các nhông có rơ dọc trục lắm không. kiểm tra lò xo bi chặn ống sáo còn năng không có khi nhẹ quá ko giữ đc

hanhthuy1990

Tài xế O-H
khi chạy ở vận tốc bt thì ko sao khi chạy ở vận tốc từ 60km trở lên là e nó bị nhảy số...đang đi số 3 e nó tự nhảy ra số mo hoặc đang ở số 5 e nó cũng tự nhảy số ra mo luôn các bác ak....
e chưa sử lý trường hợp ntn bao giờ và hiện tại e chưa có phương án để sử lý lành bệnh cho e nó
Thông thường nhảy số do bộ đồng tốc hoặc khóa thanh trượt bị mòn hay hư lò xo. Xe gentra này phần thanh dẫn và cụm thanh lừa số hay bị rơ lắm. Bác kiểm tra độ rơ của thanh lừa và thanh đi số đi nhé. Vào không hết số và chạy nhanh lực quán tính lớn cũng bị nhảy đấy.

autoengineer

Tài xế O-H
bác tháo nắp phía sau hộp số ktra số 5 trc đi. chú ý cái phe của nhông số 5 có rơ lỏng ko nhé.
khỏi mất công hạ hộp số. nếu vẫn bị thì hạ xuống ktra cả 3 lẫn 5 luôn.

hungnguyen012

Tài xế O-H
cái này bác phải bổ hộp số rồi.lúc hạ hộp số xuống dất bác cầm cái nhông (cốt) sơ cấp kéo ra dẩy vào xe có bị rơ ko.nếu dộ rơ lớn thì thay nhông lun .ko thì chêm long dền vào sao cho ko còn dộ rơ nữa .bước 2 .bác tháo bộ dồng tốc (là bánh răng màu vàng dó) của số 3 và 5 ra xem mặt trong có bị mòn ko.nếu mòn thì thay .2 cái dó la 2 quan trọng nhất của việc nhảy số.lúc tháo bác kt cho em các lò xo giữ số có bị gãy ko nhé .chúc bác thành công.

giahung

Tài xế O-H
cái này bác phải bổ hộp số rồi.lúc hạ hộp số xuống dất bác cầm cái nhông (cốt) sơ cấp kéo ra dẩy vào xe có bị rơ ko.nếu dộ rơ lớn thì thay nhông lun .ko thì chêm long dền vào sao cho ko còn dộ rơ nữa .bước 2 .bác tháo bộ dồng tốc (là bánh răng màu vàng dó) của số 3 và 5 ra xem mặt trong có bị mòn ko.nếu mòn thì thay .2 cái dó la 2 quan trọng nhất của việc nhảy số.lúc tháo bác kt cho em các lò xo giữ số có bị gãy ko nhé .chúc bác thành công.
vâng sáng nay e đã hạ hộp số dồi
e bổ số ra và kt thì đúng như các bác nói bánh răng đồng có bị rơ và mòn
do xe chạy có tiếng hú ở cầu (bánh răng vành chậu) nguyên nhân là do hai vòng bi bị gẻ và bị sứt nên e đang tư vấn cho khách thay luôn cả bộ số mới để tiệt để tiếng hú
sau khi có kết quả e xẽ thong báo cụ thể cho các bác ak

hungnguyen012

Tài xế O-H
vâng sáng nay e đã hạ hộp số dồi
e bổ số ra và kt thì đúng như các bác nói bánh răng đồng có bị rơ và mòn
do xe chạy có tiếng hú ở cầu (bánh răng vành chậu) nguyên nhân là do hai vòng bi bị gẻ và bị sứt nên e đang tư vấn cho khách thay luôn cả bộ số mới để tiệt để tiếng hú
sau khi có kết quả e xẽ thong báo cụ thể cho các bác ak
bác tư vấn cho khéo .cả bộ số mới ko rẻ dâu nhé.

giahung

Tài xế O-H
thưa các bác mấy hôm bận nhiều việc quá e cũng ko có lúc nào vào diễn đàn thông báo lại cho cá bác đc cả..nay e mới có tg vào để thông báo lại tình trạng của e nó gentra 2009
trước tiên e xin chân thành cảm ơn các bác đã tham gia góp ý kiến giúp e ak và qua đây xin gửi lời chúc sk tới tất cả mọi ng đang tham gia diễn đàn o-h
thưa các bác e đã tư vấn khách thay bộ số bãi và sau khi lắp ráp thành công e nó đã chạy ổn định đc mấy hôm dồi ak..trước mắt trưa thấy sự phản hồi nào mang tính tiêu cực từ phía khách hàng cả các bác ak
và e xin đc kết thúc chủ đề ở đây ak
một lần nữa xinn trân thành cảm ơn tất cả mọi ng đã tham gia....

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên