FOTON-CUMMIN ISGe3-400 Báo lỗi FC-559

DTC-ACTIVE
Bình luận: 6Lượt xem: 1,579

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
Hiện em đang tiếp nhận trường hợp đầu kéo FOTON máy cummin ,xe nổ máy tại chỗ lên ga bình thường khi chạy đường trường vị trí số 11-12 thỉnh thoảng bị mất ga xe ,đạp ga xe không chạy và báo lỗi FC559 ,do em cũng không chuyên về dòng cummin này ,các bác có ai làm qua rồi cho em xin ít kinh nghiệm ,em xin cảm ơn !
mã lỗi :
Fault Code: 559 (fc559)
Injector Metering Rail 1 Pressure - Data Valid But Below Normal Operating Range - Moderately Severe Level

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
cảm ơn bác ! Xe em nhận E3 ,chưa sử dụng ure em đã mượn cảm biến khác thay rồi bác ơi nhưng tình hình vẫn không cải thiện là bao nhiêu

dienmaylanhoto

Tài xế O-H
cảm ơn bác ! Xe em nhận E3 ,chưa sử dụng ure em đã mượn cảm biến khác thay rồi bác ơi nhưng tình hình vẫn không cải thiện là bao nhiêu
Nếu là E3 sử dụng hộp CM875,CM2150,CM2180 thì có 1 số nguyên nhân sau1, Bình nhiên liệu thiếu dầu, 2, mạch dầu áp suất thấp, rò rỉ dầu mạch áp suất cao, 3, tắc nghẽn bộ lọc, 4, kim phun nhiên liệu do hạt mài mòn thể tích phun dầu khối lượng quá lớn 5, các hạt bề mặt van giảm áp van đường sắt Sự hao mòn quá lớn, và kim phun bị kẹt và thường được phun;

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
Hình chụp mã hộp đây bác không biết nó dùng loại gì ? để loại trừ em đã thay lọc dầu ,xúc đường dầu ,thay van dầu hồi như bác nói vẫn không hết bệnh ,em đang nghiên cứu xem lại toàn bộ quá trình sửa chữa nếu có gì mới em sẽ thông tin thêm ,cám ơn bác nhiều !

dienmaylanhoto

Tài xế O-H
Hình chụp mã hộp đây bác không biết nó dùng loại gì ? để loại trừ em đã thay lọc dầu ,xúc đường dầu ,thay van dầu hồi như bác nói vẫn không hết bệnh ,em đang nghiên cứu xem lại toàn bộ quá trình sửa chữa nếu có gì mới em sẽ thông tin thêm ,cám ơn bác nhiều !

View attachment 99093
Hộp này CM2880 rồi, xe này đã đc sử dụng nước sử lý khí thải

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên