Forte lỗi hệ thống eps

hoapro
Bình luận: 29Lượt xem: 9,568

hoapro

Tài xế O-H
E kính chào các cụ.
Nay e gặp con forte đời 2009 MT nổi đèn eps trên táp lô.xe nổ máy bình thường nhưng vô lăng cứng , nặng.
E kiẻm tra 2 dây to của moto thì có âm dương đầy đủ.giắc nhỏ bên cạnh thì có 1âm 1duong.còn 2 dây ko thấy j.
Báo 2 lỗi
C1604 ecu hardware error
C2412 motor short or open
Lần đầu e làm lái điện.kính mong các cụ giúp đỡ.e xin chân thành cam ơn.

TRUNGBAOSPKT

Tài xế O-H
bác gắm máy chẩn đoán vào , nổ máy , vào phần tay lái điện , xem data , quay tay lái , xem góc tay lái có mở khi bác quay tay lái không , xem dòng khiển mô - tơ khi bác quay tay lái là bao nhiêu ?

GMAX911

Tài xế O-H
Bác đo 2 dây ra mô tơ khi nổ máy và vặn vô lăng nếu thấy có điện áp ra thì bổ mô tơ thôi

thanhcanotokiengiang

Tài xế O-H
Tháo moto ra có phải tháo vôlang ra ko bác.tháo xong có phải cài đặt j ko vạy ạ.
Không phải cài đặt gì đâu ạ. Trong lúc tháo lắp bác nhớ tháo cọc âm acqui ra là đc.
Bác chưa từng tháo thì nên tháo mấy thứ linh tinh rồi hạ nguyên trục lái xuống cho vô lăng tựa lên ghế lái là là thao tác trên cụm motor được rồi ạ.

hoapro

Tài xế O-H
Moto này than ở chỗ nào các cụ ơi

AutoLink

Tài xế O-H
E kính chào các cụ.
Nay e gặp con forte đời 2009 MT nổi đèn eps trên táp lô.xe nổ máy bình thường nhưng vô lăng cứng , nặng.
E kiẻm tra 2 dây to của moto thì có âm dương đầy đủ.giắc nhỏ bên cạnh thì có 1âm 1duong.còn 2 dây ko thấy j.
Báo 2 lỗi
C1604 ecu hardware error
C2412 motor short or open
Lần đầu e làm lái điện.kính mong các cụ giúp đỡ.e xin chân thành cam ơn.
Pan này khả năng cao là bị hư hộp EPS bác nhé (con FET điều khiển môtơ trong hộp bị hỏng làm cho môtơ bị chạm mass gây quá dòng)
Bác kiểm tra chân khiển của hộp EPS xem nhé
Hộp như thế này ạ

Vị trí hộp EPS

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên