Escape 2.3/2004 nhờ các cụ tư vấn!

thanhquy1988
Bình luận: 9Lượt xem: 1,572

thanhquy1988

Tài xế O-H
Thưa các cụ!nhà em có con xe Escape 2.3 đời 2004,lúc nóng máy có tiếng gõ cạch cạch phía trong động cơ,tiếng gõ tăng theo nhịp ga rất khó chịu.mà tiếng gõ này chỉ phát ra lúc máy nóng còn lúc mới đề pa máy đang nguội thì máy nỗ rất êm.mong các bác có kinh nghiệm giúp đỡ!!!

thanhquy1988

Tài xế O-H
Cảm ơn bác đã quan tâm.xe em đang chạy bình thường chỉ mắc mỗi bệnh nóng máy có tiếng gõ vậy.có đưa ra gara thì thợ nói cứ để vậy chạy bình thường không sao cả.nhưng nhà em thấy khó chịu quá nên lên đây hỏi xem có bác nào bi bệnh này rồi phán cho em phát xem nó bị gì.em củng làm động cơ dầu nhiều nhưng động cơ xăng thì chưa làm nên không dám tọc mạch.

longshin

Tài xế O-H
Thưa các cụ!nhà em có con xe Escape 2.3 đời 2004,lúc nóng máy có tiếng gõ cạch cạch phía trong động cơ,tiếng gõ tăng theo nhịp ga rất khó chịu.mà tiếng gõ này chỉ phát ra lúc máy nóng còn lúc mới đề pa máy đang nguội thì máy nỗ rất êm.mong các bác có kinh nghiệm giúp đỡ!!!
cụ có thay nhớt máy chưa ạ không thì xả ra xem mạc kim loại nhiều không ?
xe cụ có khả năng thiếu nhớt lên dàn cam (cụ xem lọc nhớt , nhớt ) hoặc tệ nhất lột dên
đó là ngu kiến của e thôi

thanhquy1988

Tài xế O-H
Nhớt máy em cứ 5000km là thay.cách đây mấy hôm mới thay nhưng ko có mạt gì cả.để hôm nào rãnh em tháo nắp dàn cò ra kiểm tra xem sao.

voi1991

Tài xế O-H
máy của anh bị sôi nước àh .khi nóng máy quá xu páp sẽ bị giãn ra đài hơn .miệng xu páp cọ lên đỉnh pít tông .nên có tiêng gõ,

phulambor

Tài xế O-H
Thưa các cụ!nhà em có con xe Escape 2.3 đời 2004,lúc nóng máy có tiếng gõ cạch cạch phía trong động cơ,tiếng gõ tăng theo nhịp ga rất khó chịu.mà tiếng gõ này chỉ phát ra lúc máy nóng còn lúc mới đề pa máy đang nguội thì máy nỗ rất êm.mong các bác có kinh nghiệm giúp đỡ!!![/
theo ngu kiến của e có thể là tiếng cò cũng nên.dòng này nghe chỉnh khó lắm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên