Em muốn biết về Magnetic Valves

V
Bình luận: 8Lượt xem: 1,577

vanlocoto

Tài xế O-H
Em hỏi ngu tí em thấy cái Magnetic Valves( em tạm dịch là Van điện từ). Các bác cho em hỏi Magnetic Valves này lắp ở chổ nào trong xe và nó có công dụng gi ah

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em hỏi ngu tí em thấy cái Magnetic Valves( em tạm dịch là Van điện từ). Các bác cho em hỏi Magnetic Valves này lắp ở chổ nào trong xe và nó có công dụng gi ah

nó có thể đóng mở đường hơi, đường dầu, đường nước.. bác ạ. thay vì dùng tay hay cơ khí mở thì cái này dùng điện mở thôi. nó cấu tạo đơn giản thôi bác ạ.

sunt808

Tài xế O-H
dùng để mở đường dầu,xăng,nước,không khí,cứ nghĩ nó như một cái van là được(đóng mở bằng điện 12v,24,)như dòng tải nó hay nằm dưới gầm xe và công dụng là cúp bô(dân gian gọi thế) tắc máy, gài cầu, nâng hạ ben,...

sunt808

Tài xế O-H
Bác nào có tài liệu về cái này không ah.có cái hình chụp thực tế lắp ở chổ nào cho em dễ hình dung với ah
tài liệu , hình thì em không có .hay bác lai một chiết xe tải bất kỳ(5tấn trể lênh là nhiều) và xuống gầm xe ,khoảng nửa xe nhìn trong cavẹt xe sẽ thấy ngay luôn.em nói ở trên rồi nó như là cái van, công tắc mà thôi.bác ra gara nào gần nhà xin một cái bị hư và tháo ra sẽ rõ thôi, hoặc mua một cái mà thực tế( hàng trung quốc hơn 100k,huynhdai liên doanh hơn 200k) bác thực tế sẽ rõ ngay vì nó cũng không phức tạm lắm.thân bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên