Em gặp vấn đề bật cốt thì toàn bộ điện trên xe bị ngắt.Suzuki carry đời 98

P
Bình luận: 9Lượt xem: 572

Phap1988

Tài xế O-H
Em đang gặp vấn đề về đèn con suzuki carry đời cũ.
Bật cốt thì ngắt toàn bộ điện trên xe.
Bật pha thì đồng hồ nhiệt bị tăng.(chỉ tăng đồng hồ nhiệt chứ k ảnh hưởng vì nóng nước, tắt đèn thì mọi thứ trở lại bình thường).
Mong mọi người góp ý ạ. Em cảm ơn.
----------------------
(Ảnh mod minh họa)

Distance404

Tài xế O-H
Bật pha thì đồng hồ nhiệt bị tăng.(chỉ tăng đồng hồ nhiệt chứ k ảnh hưởng vì nóng nước, tắt đèn thì mọi thứ trở lại bình thường).
Theo em thì bác kiểm tra lại công tắc đèn xe với đường dây ra đèn nha, coi bộ bị chập ở đâu rồi ấy.
Bật đèn pha mà kim nhiệt lên thì theo em.
1. Đường đây pha đèn bị chập với dây của cảm biến nhiệt độ nước -> kim chạy lên.
2. Đường dây lên đồng hồ taplo để báo đang bật đèn pha nó chạm với dây của kim nhiệt -> kim chạy lên.

Bật đèn cốt mà ngắt điện toàn bộ xe thì có lẽ đường dây cốt đèn nó chập chổ cuộn dây rờ le chính, gây đẳng áp nên rờ le nhả ra ngắt điện cả xe ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xe bác bị mất mát rồi, mất mát cột lái, xương taplo

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Theo em thì bác kiểm tra lại công tắc đèn xe với đường dây ra đèn nha, coi bộ bị chập ở đâu rồi ấy.
Bật đèn pha mà kim nhiệt lên thì theo em.
1. Đường đây pha đèn bị chập với dây của cảm biến nhiệt độ nước -> kim chạy lên.
2. Đường dây lên đồng hồ taplo để báo đang bật đèn pha nó chạm với dây của kim nhiệt -> kim chạy lên.

Bật đèn cốt mà ngắt điện toàn bộ xe thì có lẽ đường dây cốt đèn nó chập chổ cuộn dây rờ le chính, gây đẳng áp nên rờ le nhả ra ngắt điện cả xe ạ.
Con này nó không có rơle chính đâu, bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên