Em đang gặp vấn đề với kobelco 200-1: 82 độ là lịm máy

Hoanghiep210
Bình luận: 21Lượt xem: 1,747

Hoanghiep210

Tài xế O-H
Không bị nặng máy . em nghĩ bên thủy lực. Từ lúc em mua về nó đã có sẵn bệnh này.
Em làm lại hết rồi mà vẫn k dc
Làm việc khi nóng máy lâu lâu nó bị vấp lịm máy
Bác có cao kiến gì không xin chỉ giáo em

Hoanghiep210

Tài xế O-H
Bạn bi lim tất cả mọi thao tác. Hay chi vai động tác
Nó dở chứng lắm bác ạ lúc chưa nóng thì nhanh khỏe lúc nóng rồi thì lúc nhanh lúc châm . nó hay bị kết hợp hà cần ra am bị nâng cần ra am cũng bị. Kiểu kết hợp đột ngột là bị lịm chết máy lâp tức . chân chạy cắt đứt xích. Quay toa khỏe gầu khỏe.. Mấy cây thước nâng cần . amr ty cụt ty kết hợp các van em cũng đã kiểm tra hết các đường ty ô em đi lại hết nguyên bản . vẫ k dc bác ạ

Hoanghiep210

Tài xế O-H
Theo mình là động cơ khi nóng không còn đủ công suất kéo bơm!
Động cơ mới làm lại . nếu động cơ yếu thì nó cũng yếu toàn bộ bên thủy lực. Di chuyển khi nóng không bị ngay kể cả lên dốc đứng xích cũng chỉ quay tròn

HAILUA68

Tài xế O-H
ah,bệnh này bạn kiểm tra lại các van lưu lượng và van tổng của ngăn kéo đi nhé,khả năng cao là nó lồng dầu ở các chi tiết đầu van

nguoidangkiem4

Tài xế O-H
Bệnh này cũng nan nhỉ. nhưng tôi nghĩ thế này. nếu di chuyển khỏe tức là 2 bơm tốt không vấn đề gì. nóng trên 82 độ thì bị vậy khi làm nóng tầm ấy bác lấy nước dội vào két làm mát xem nó có thoát ko? nếu thoát thì do động cơ, còn nếu vẫn thế thì đổi cho thủy lực và điện. điều tôi lăn tăn là thao tác bác nói là không tải hay có tải, ví như khi kết hợp thao tác không tải có bị không hay chỉ là có tải mới bị. nếu không tải mà bị tức là đường hồi dầu bị tắc. còn nếu có tải mới bị thì do động cơ rôidf. nói mới làm lại cũng chưa chắc đã đc bác nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên