Em cần hỗ trợ về hai câu hỏi trong điện ô tô ạ

hoangthai111
Bình luận: 7Lượt xem: 651

hoangthai111

Tài xế O-H
Em chào các anh/các chú trong forum mình ạ, em là sinh viên năm nhất ngành công nghệ ô tô, nay có 2 câu được thầy giao nhưng em không tìm được lời giải, cho dù đã đọc qua tài liệu và tìm kiếm trên google thì em vẫn không thấy hoặc do không hiểu bản chất nên tìm không ra, kính mong các anh/các chú trợ giúp ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em chào các anh/các chú trong forum mình ạ, em là sinh viên năm nhất ngành công nghệ ô tô, nay có 2 câu được thầy giao nhưng em không tìm được lời giải, cho dù đã đọc qua tài liệu và tìm kiếm trên google thì em vẫn không thấy hoặc do không hiểu bản chất nên tìm không ra, kính mong các anh/các chú trợ giúp ạ

View attachment 115995
1/ Kiến thức cơ bản mà, phải học hiểu cho bằng được. Bác thế là rỗng rồi, cái này từ hồi phổ thông nhé
2/ Bác có biết các đại lượng đặc trưng của mạch điện là những gì không?
3/ Đo sụt áp là đo điện áp đấy

hoangthai111

Tài xế O-H
1/ Kiến thức cơ bản mà, phải học hiểu cho bằng được. Bác thế là rỗng rồi, cái này từ hồi phổ thông nhé
2/ Bác có biết các đại lượng đặc trưng của mạch điện là những gì không?
3/ Đo sụt áp là đo điện áp đấy
Dạ các đại lượng đặc trưng của mạch điện bao gồm điện áp, điện trở và cường độ dòng điện ạ? Không biết em còn thiếu cái nào không. Còn đo sụt áp là kiểm tra điện áp bên trong khi có một thiết bị điện không hoạt động như bình thường phải không ạ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dạ các đại lượng đặc trưng của mạch điện bao gồm điện áp, điện trở và cường độ dòng điện ạ? Không biết em còn thiếu cái nào không. Còn đo sụt áp là kiểm tra điện áp bên trong khi có một thiết bị điện không hoạt động như bình thường phải không ạ?
Thế thì cũng gần xong rồi còn gì. Vậy:
Đo điện áp bằng dụng cụ gì?
Đo điện áp thì lắp dụng cụ đo thế nào?
Đo dòng điện bằng dụng cụ gì?
Đo dòng điện thì lắp dụng cụ đo thế nào?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên