elantra lổi abs,tpms

hotoai
Bình luận: 16Lượt xem: 2,846

hotoai

Tài xế O-H
em đang làm con elantra 2017 mới màn hình táp lô nổi đèn tpms ,abs và đèn phanh tay .đọc lổi báo c162500 can time-out abs/éc và lổi b100352 abs missing error-without abs unit ỏ connector fault và lổi c1628 can time-out cluster .máy đọc lổi ko kết nối được hộp abs .nguồn hộp abs đầy đủ .mong các bác oh giúp em với

hotoai

Tài xế O-H
em đang làm con elantra 2017 mới màn hình táp lô nổi đèn tpms ,abs và đèn phanh tay .đọc lổi báo c162500 can time-out abs/éc và lổi b100352 abs missing error-without abs unit ỏ connector fault và lổi c1628 can time-out cluster .máy đọc lổi ko kết nối được hộp abs .nguồn hộp abs đầy đủ .mong các bác oh giúp em với

vuhoangk6

Tài xế O-H
Lỗi C162500 do hộp tpms chưa nhận được tín hiệu tốc độ xe từ hộp abs qua can, lỗi này có các nguyên nhân như sau

1. lỗi cảm biến tốc bánh xe
2. lỗi mạng kết nối
3. lỗi hộp abs

hotoai

Tài xế O-H
thế còn
Lỗi C162500 do hộp tpms chưa nhận được tín hiệu tốc độ xe từ hộp abs qua can, lỗi này có các nguyên nhân như sau

2. lỗi mạng kết nối
3. lỗi hộp abs

View attachment 55023
máy không vào đ

2. lỗi mạng kết nối
3. lỗi hộp abs

View attachment 55023
thế còn vì sao máy không vào được hôp abs là sao hả bác

hotoai

Tài xế O-H
elantra 2016 lắp ráp trong nước bác à số vin rl mà sơ đồ mạch điện e có , e đả đo đủ nguồn hết bác ạ , can hi can low vẫn thông ra giắc chẩn đoán. bác có cao kiến gì khác ko ạ

BATLUC

Tài xế O-H
Bác thử vào dòng xe khác của huyn dai hoac kia xem. Em cũng bi mấy lần rồi toàn phải đọc của xe khác thi moi đoc được abs thôi. Có gì sai xin các bác chỉ bảo .

BATLUC

Tài xế O-H
Đúng rồi em cũng gạp như vây. Vào đọc abs không được . Con hộp khác vẫn bình thường .. nhưng vào tên xe khác thì lại được. Bác thử kiểm tra như em xem. Nhưng hơi mất thời gian. Vì phải mò từng xe..... nhưng bác đã kiểm tra điện nguồn ( key on) của abs chưa.

hotoai

Tài xế O-H
Đúng rồi em cũng gạp như vây. Vào đọc abs không được . Con hộp khác vẫn bình thường .. nhưng vào tên xe khác thì lại được. Bác thử kiểm tra như em xem. Nhưng hơi mất thời gian. Vì phải mò từng xe..... nhưng bác đã kiểm tra điện nguồn ( key on) của abs chưa.
e kiểm tra rồi bác ơi ok hết ,mà nó còn nổi đèn báo lổi tpms và phanh tay và abs bác tính sao.vào hộp tpms thì nó báo mất kết nối với hộp abs và vào hộp cluster nó cũng báo lổi mâts kết nối với abs

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên