E cần giúp về tài liệu các loại động cơ DC-Servo trên ô tô ạ

Phamlong1910
Bình luận: 8Lượt xem: 951

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có anh nào ở đây giúp em được không ạ, em hiện đang làm bài tìm hiểu về các loại động cơ DC-Servo trên ô tô và các hệ thống sử dụng loại động cơ này nếu ai có tư liệu hay thông tin gì nếu được thì cho em xin ạ
- Servo motor là gì?
- Theo bác, hệ thống nào có thể phải dùng servo motor?

manhcoc

Tài xế O-H
trên ô tô thì ko nhiều hệ thống dùng servo motor
servo motor nói ngắn gọn là sự kết hợp giữa motor Dc thông thường với hộp số bánh răng ,và mạch điều khiển
dùng servo motor là để điều khiển chính xác vị trí trục quay của motor, loại này thường có 3 dây, nguồn,gnd,dâyđiều khiển, nguồn sẽ được cấp liên tục cho motor và moto hoạtđộng qua mạch điều khiển
motor sẽ quay đến ở một vị trí chính xác và được xác định qua 1 cảm biến vị trí , ứng dụng nhiều trong việc điều khiển cánh tay robot công nghiệp...
còn trên ô tô, hệ thống sử dụng servo motor thì có motor bướm ga ( điện)

Phamlong1910

Tài xế O-H
trên ô tô thì ko nhiều hệ thống dùng servo motor
servo motor nói ngắn gọn là sự kết hợp giữa motor Dc thông thường với hộp số bánh răng ,và mạch điều khiển
dùng servo motor là để điều khiển chính xác vị trí trục quay của motor, loại này thường có 3 dây, nguồn,gnd,dâyđiều khiển, nguồn sẽ được cấp liên tục cho motor và moto hoạtđộng qua mạch điều khiển
motor sẽ quay đến ở một vị trí chính xác và được xác định qua 1 cảm biến vị trí , ứng dụng nhiều trong việc điều khiển cánh tay robot công nghiệp...
còn trên ô tô, hệ thống sử dụng servo motor thì có motor bướm ga ( điện)
A cho e hỏi là motor trong Hệ thống lái trợ lực điện tử có phải là Servo motor ko ạ

Phamlong1910

Tài xế O-H
Giữa servo motor và bldc motor ( động cơ 1 chiều ko chổi than) cũng có những điểm giống nhau nhất định, b tìm hiểu kỹ về cấu tạo và điều khiển để rõ hơn
bác có thể cho em xin ít tư liệu về cấu tạo của DC-servo bướm ga được không ạ, hầu như chỉ thấy thông tin chung của cả hệ thống

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bác có thể cho em xin ít tư liệu về cấu tạo của DC-servo bướm ga được không ạ, hầu như chỉ thấy thông tin chung của cả hệ thống
Mô tơ bướm ga lại không phải mô tơ bước (servo motor), thế mới đau

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên