Dưới đây em có sơ đồ mạch điện của chỉnh ghế , ngay chỗ motor có cái bán nguyệt (

NgocDong97
Bình luận: 7Lượt xem: 605

NgocDong97

Tài xế O-H
Dưới đây em có sơ đồ mạch điện của chỉnh ghế , ngay chỗ motor có cái bán nguyệt ( công tắc lưỡi gà tránh khi ghế bị kẹt vật gì đó không di chuyển được thì nó sẽ nóng dãn ra

- Cho em hỏi tại sao các công tắc ấy lại bố trí khác nhau trên mỗi motor vậy ạ ( bên trái bên phải )

Em xin cảm ơn
Dưới đây em có sơ đồ mạch điện của chỉnh ghế , ngay chỗ motor có cái bán nguyệt ( công tắc lưỡi gà tránh khi ghế bị kẹt vật gì đó không di chuyển được thì nó sẽ nóng dãn ra

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

- Cho em hỏi tại sao các công tắc ấy lại bố trí khác nhau trên mỗi motor vậy ạ ( bên trái bên phải )

Em xin cảm ơn
Theo bác , để khác nhau vậy, có ảnh hưởng gì không, khác nhau về bản chất không??

Distance404

Tài xế O-H
Mình thấy nó chẳng khác gì nhau đâu bác ơi. Bản chất công tắc lưỡi gà nó cong lên được là do dòng điện đi qua đốt nóng nó.
Trong mạch nối tiếp thì tại mọi điểm cường độ dòng điện đều bằng nhau => Lắp nó phía nào thì cũng vậy thôi bác à.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Mình thấy nó chẳng khác gì nhau đâu bác ơi. Bản chất công tắc lưỡi gà nó cong lên được là do dòng điện đi qua đốt nóng nó.
Trong mạch nối tiếp thì tại mọi điểm cường độ dòng điện đều bằng nhau => Lắp nó phía nào thì cũng vậy thôi bác à.
Chắc bác ấy không hiểu về định luật Ôm. Chà, làm điện vậy là khó thành rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên