Dòng xe Man của nước Đức!

V
Bình luận: 2Lượt xem: 2,769

Các Bác có biết về dòng xe đầu kéo Man này không?

• Có...

Số phiếu: 0 0.0%
  • Chưa !! ZZZ =_=!

Số phiếu: 0 0.0%

• Số lượng người bầu chọn
    0

VanTaiDaQuocGia

Tài xế O-H
Đọc trong forum mình, mình thấy mọi người toàn đề cập đến các dòng xe lãng tử, sang trọng nhưng không biết mọi người có biết đến loại xe Man này không?

Là dòng xe đầu kéo được thiết kế bởi các kỹ sư người Đức, có trọng lượng bản thân khoảng 15 Tấn, nhưng sức kéo lên tới 500 Tấn và theo mình tìm hiểu thì cũng là dòng xe khỏe, tốt nhất hiện nay (dame to, máu trâu, dễ giết người và có skill bỏ chạy) dùng để vận chuyển các thiết bị siêu trường siêu trọng, vận chuyển dầm cầu lớn, hay dùng để vận chuyển các thiết bị cần có độ an toàn cao như các máy biến áp, vận chuyển các cấu kiện thép cho các lĩnh vực giao thông, các máy xây dựng lớn cho các nhà máy nhiệt điện, thủy điện...
Thông tin khá hay là dự án tuyến đường sắt trên cao đoạn Nhổn - Ga Hà Nội cũng được công ty cổ phần vận tải đa quốc gia nhận vận chuyển chính (572 dầm U) và vận chuyển bởi chính dòng xe Man này, các dầm cầu U phải dài đến 25m, rộng 5.6m, cao 1,8m và nặng 158 Tấn.

Một số hình ảnh mình sưu tầm được trên trang của Công Ty Cổ Phần Vận Tải Đa Quốc Gia ( Một trong những doanh nghiệp lớn chuyên cung cấp dịch vụ logistics và sở hữu nhiều xe Man)

Canh Miếu

Gác cổng O-H
Nhân viên
Chào bác !
Cám ơn bác đã tham gia và viết bài chia sẻ trên diễn đàn OTO-HUI.
Xin được phép xóa link quảng cáo, khi chia sẻ bài viết nên chọn đúng thư mục nếu buôn bán thì đăng vào: Doanh nghiệp kinh doanh ô tô, phụ tùng, và không đưa link quảng cáo đến trang web khác, mong bác đọc kỹ nội quy khi tham gia diễn đàn.
Mong bác thông cảm cho vì xây dựng một diễn đàn OTO-HUI ngày càng lớn mạnh và giá trị .
Chúc bác một ngày làm việc vui vẻ.

Bác có thể tham khảo nội quy diễn đàn tại đây :
Tham khảo nội quy diễn đàn
Quy định về đăng và viết bài trên O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên