Động cơ xe Ford Everest 2005 bỏ máy 4 và ra khói trắng

blackcoffee123
Bình luận: 112Lượt xem: 13,249

4car

Tài xế O-H
dạ có nhưng ở ngoài ít trang bị đủ cho các xe bác ạ. em cũng đi làm một vài nơi và tham khảo một ít gara nhưng thật sự rất ít có bộ đo cho các bác ạ.

nhà cháu cũng thấy vậy
xưởng nào to hẳn thì mới có đầy đủ đồ nghề cho mình thử
ít phụ tùng với dụng cụ để thử nhiều lúc cũng đau đầu với mấy bệnh nang y

thangdan

Tài xế O-H
có nhiều bác không biết cái van này nhỉ
các bác xem hình cho trực quan

bác cho em ại cái hình.hình bác gửi lên em xem không đc bác à.có ai như em không hay máy em nó bị lỗi hình ảnh

tranhungkm

Tài xế O-H
mình cũng làm một con for ko nổ dc tháo ra chỉ rà xupap với phay mặt là ngon cụ à ko biết cụ phay mặt chưa cụ đặt lên tấm kính xem có vênh ko là biết thôi.

nhonguoi

Tài xế O-H
Chả là em vừa đại tu em nó xong tình trạng của em nó khi nổ máy 5 đến 10 phút đầu thì không vấn đề gì chỉ có ít khói trắng đến tầm 15p thì em nó giật đùng đùng em kiểm tra thì bị bỏ máy 4. Em ghi kim và bơm thì đã cân đến lần thứ 3 rồi các bác ạ. Chẳng lẽ pitton máy 4 có vấn đề vậy mong cac bác có kinh nghiệm thông giúp em cái. Thêm nữa là lúc bỏ máy thì khói trắng ra như đốt lò.
Em này cũng gặp con xe giống như bác.cho em hỏi bác cân kim ở đâu vậy bác cho em địa chỉ chứ em cũng đi cân kim rồi mà không được.

thai_nam

Tài xế O-H
Chả là em vừa đại tu em nó xong tình trạng của em nó khi nổ máy 5 đến 10 phút đầu thì không vấn đề gì chỉ có ít khói trắng đến tầm 15p thì em nó giật đùng đùng em kiểm tra thì bị bỏ máy 4. Em ghi kim và bơm thì đã cân đến lần thứ 3 rồi các bác ạ. Chẳng lẽ pitton máy 4 có vấn đề vậy mong cac bác có kinh nghiệm thông giúp em cái. Thêm nữa là lúc bỏ máy thì khói trắng ra như đốt lò.
bác thử thay kim máy 4 coi sao. kiểm tra xem có bị rò nước qua gioang nắp áy k

oto255a

Tài xế O-H
nổ một lúc mới bị khói trắng.khả năng là bị nước vào buồng đốt rồi bác à

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên