Động cơ xe Ford Everest 2005 bỏ máy 4 và ra khói trắng

blackcoffee123
Bình luận: 112Lượt xem: 13,247

truongnguyen268

Tài xế O-H
không

tháo buzi sấy thì nhiên liệu cũng ra theo cũng khó phát hiện đấy cụ
nhà cháu làm cách khác
tháo cổ xả ra nổ máy cho nóng rồi tắt đi
5p sau đề lại xem có nc ra cổ xả không
nhà cháu đã làm vậy vs 1 em ranger
khi đề lượng nhiên liệu ra không đáng kể với lại rút giắc giắc điện ở bơm ra thì khỏi lo nhiên liệu ra nữa, nếu làm theo cach của bác cũng rất hay

tuyphong2109

Tài xế O-H
bác ơi cho em góp ý tý
bỏ máy 4, máy rung
dầu: _chất lượng dầu
_ống dầu lên kim có vấn đề gì ko bác
_ đổi béc thử xem
nén: _áp suất đo dc bn vậy bác?
_nếu đồng hồ đo ok.xem thử răng bugi xông xì?
khói trắng :
nhớt: _bạc, suppap(đo áp suất nén ok, chak bo qua phần này)
_phốt gig
nước:_ron nắp quylat
_nắp quylat

blackcoffee123

Tài xế O-H
bác ơi cho em góp ý tý
bỏ máy 4, máy rung
dầu: _chất lượng dầu
_ống dầu lên kim có vấn đề gì ko bác
_ đổi béc thử xem
nén: _áp suất đo dc bn vậy bác?
_nếu đồng hồ đo ok.xem thử răng bugi xông xì?
khói trắng :
nhớt: _bạc, suppap(đo áp suất nén ok, chak bo qua phần này)
_phốt gig
nước:_ron nắp quylat
_nắp quylat
kiểm tra như thế là chắc con nhà bà chắn rồi bác

Phuongkt2004

Tài xế O-H
theo y cua tớ, ban thử kiem tra la nap may kỹ lần nữa, vi luc may nguoi nó nổ binh thuong, khi nong len co the vết nứt sẽ lớn lên, nước lọt vào máy, bạn có thể xem khi may nổ nước trong két co bọt không?
trên thị trường CÓ thiết bị đo áp suất buồng đốt máy dầu thông qua lỗ bugi sấy, ban kiểm tra luôn thử

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Trước giờ làm máy xăng nhiều máy dầu thì ít làm. Em nói thế để khẳng định hơi mình làm chắc chắn là không sao
Ồ bác khẳng định kiểu đó thì chịu rồi. Thành ra bác lừa anh em rồi. Quan trọng nhất là kết quả kiểm tra mà bác chỉ nghĩ và trả lời kiểu đó thì chỉ có chết không kịp ngáp luôn

blackcoffee123

Tài xế O-H
theo y cua tớ, ban thử kiem tra la nap may kỹ lần nữa, vi luc may nguoi nó nổ binh thuong, khi nong len co the vết nứt sẽ lớn lên, nước lọt vào máy, bạn có thể xem khi may nổ nước trong két co bọt không?
trên thị trường CÓ thiết bị đo áp suất buồng đốt máy dầu thông qua lỗ bugi sấy, ban kiểm tra luôn thử
Nước không có bọt mà nnhiệt độ cũng không cao bác ạ.

hungnguyen012

Tài xế O-H
ki bít bác làm gì rồi. nhưng h e có ý này.bác cứ dể nguyên cái máy như thế.bác tháo cổ xả ra .lên dề và nổ thử xem khói trắng ra ở máy nào .và dùng 1 tờ bìa cactong che từng lỗ xả của máy xem hơi có dều nhau ko.em nghĩ như vậy chắc bác sẽ nhanh tìm ra bệnh của em nó.chúc bác sớm thành công

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Vì không có thiết bị đo nên em chỉ suy nghỉ theo kinh nghiệm của mình thôi. Theo bác nếu bị xec măng tại sao lúc nguội lại không bị. Nếu thổi gioăng tại sao nhiệt độ lại không cao.
- Lúc nguội thì không lọt hơi, nóng mới tụt là chuyện thường
- Đâu cứ thổi zoăng là nóng máy đâu ạ. Không nên căn cứ vào cái đồng hồ nhiệt độ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên