Động cơ nổ rung giật khi nước nóng

hatdauxanh
Bình luận: 15Lượt xem: 1,446

chu_thodien

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi thêm là khi nóng máy thì nhiệt độ nước làm mát lúc bắt đầu bị là bao nhiêu ạ? Và nếu tắt máy một lát, để nhiệt độ xuống dưới ngưỡng trên thì máy có nổ êm trở lại không ạ?

chu_thodien

Tài xế O-H
Liên quan đến bướm ga bác đạp ga không thấy nó mở, để đánh giá chính xác là nó bị lỗi hay không thì bác nên dùng máy chẩn đoán. Đạp ga rồi xem góc mở bướm ga điều khiển với góc mở bướm ga thực tế.

Nhưng em cũng cùng thắc mắc, nếu bướm ga có lỗi thì chắc chắn sẽ phải có lỗi chứ nhỉ :D

vanhoa1984

Tài xế O-H
Hồi trước em cũng dính một con nổ rung giật , bướm ga cứ giập dờn ,đặt lại cảm cài đặt các kiểu cũng không được sau đó mượn được cái bướm ga cài lại thế là ngon ,xe nó nằm xưởng em đến cả tháng bác à,bệnh cũng không đơn giản tí nào ,bác thử xem sao

chu_thodien

Tài xế O-H
Hồi trước em cũng dính một con nổ rung giật , bướm ga cứ giập dờn ,đặt lại cảm cài đặt các kiểu cũng không được sau đó mượn được cái bướm ga cài lại thế là ngon ,xe nó nằm xưởng em đến cả tháng bác à,bệnh cũng không đơn giản tí nào ,bác thử xem sao
Bác cho em hỏi thêm về sau đó bác có xác định bộ phận nào hư hỏng ở bên trong bướm ga không ạ?
Tại em chưa đc gặp trường hợp nào hư hỏng bướm ga mà không có mã lỗi ạ nên muốn tìm hiểu thêm.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên