Độ smart key trên xe airblade 2015

H
Bình luận: 7Lượt xem: 2,890

hohaohoa

Tài xế O-H
Kinh gửi các cụ.
Buổi sáng chúc toàn thể các cụ sức khỏe và thành công.
chả là thế này. Dạo trước có dộ lên trào lưu smart key cho xe máy. Em cũng có tò mò rồi mua về một bộ tự đấu chế cho con airblade 2015 của em. Mọi thứ dường như ổn cả nếu không có chuyện em để xe khoảng 3-4 ngày thì hết bình ac quy. Khi đó em đã tắt chìa khóa về nấc khóa nên không có chuyện để đèn led ở ổ khóa sáng mãi được. Em cũng không hiểu là nó bị tiêu điện ở đâu.
Vậy phiền các cụ ai đã từng độ chế cho xe airblade rồi thì cho em lời khuyên với. Hoặc không thì cho em xin cái sơ đồ mạch điện ở ổ khóa của xe với để em xác định chức năng của từng dây xem có bị đấu nhầm gây tiêu bình không. Khi tháo ra em thấy ổ khóa chỉ có 5 dây thôi (đen, 2 đen sọc trắng, đen sọc đỏ và đỏ sọc trắng)
Em cảm ơn ạ.

hohaohoa

Tài xế O-H
ak xe ban co them mo nap xang phai khong va mo yên xe phai kg
Vâng có đủ cả ạ. Nhưng cái đó chỉ là phần cơ khí thôi. 5 dây đó là em rút từ cụm ổ khóa ra. Nó có 4 lỗ giắc cắm nhưng có 5 chân cắm vào.

Ý em muốn hỏi là 5 chân đó có chức năng gì ? vd như trắng sọc đỏ là nguồn cấp nuôi ổ khóa chẳng hạn.

hohaohoa

Tài xế O-H
Em làm xong rồi cụ à. Chắc là do đấu nhầm dây nên bị tiêu điện bình thôi. Giờ đo dòng dò là 0.01A . Em để khoảng 2 ngày không động đến vẫn sử dụng được. Đang theo dõi thêm xem như thế nào. Cảm ơn các cụ đã quan tâm.

hohaohoa

Tài xế O-H
Mình đấu thêm dây dẫn ở đèn cốp khi bật tìm xe thì sáng đèn cốp. Tuy nhiên không dùng được nên bỏ. Nghĩ chắc là do tiêu điện ở đó thôi. Cũng tham khảo ở một số diễn đàn. Nếu bác thích thì có thể lên mạng tìm hiểu. Mua một bộ ổ khóa kèm chìa khóa và bộ nhận tín hiệu về mày mò tìm hiểu.(giá khoảng 2t6 hay sao ý mình cũng không nhớ rõ nữa)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên