Điều hoà xe cá mập

Anhtran1991
Bình luận: 10Lượt xem: 1,955

Anhtran1991

Tài xế O-H
Nhờ các cụ giúp đỡ.e đag đau đầu về con này mà ngĩ hoài ko ra.là thế này, e đag làm con xe cá mập đời 2009 ,e nó bị mất điện điều hoà.e kt thì thấy e nó bị mất hộp đen điều khiển hệ thống điều hoà.thế là e đi lại hệ thống điện điều hoà rời khác cho e nó.nhưng đến đoạn e đấu điện cho quạt gió và lốc. Thì e gặp rắc rối ở phần quạt gió giàn nóng và động cơ.e cứ ngĩ quạt gió luân luân có (-) chờ.nhưng ko pải thế e kt lúc bật chìa khoá thì hai dây từ trở ra quạt gió đều là (+).nó lại còn liên quan đến tốc độ quạt và khi nóng đoongj cơ quạt gió pải chạy nữa....... Mong các ụ nhiệt tình chỉ bảo. E cảm ơn

LeDinhVu

Tài xế O-H
em xin mạng phép để cụ xác định đc cơ bản về nguyên tắc hoạt động của quạt gió toyota cá mập 12 ghế...!
thứ 1: cụ đã đi lại hệ thống điều hòa theo cách của cụ...rất ok về ý tưởng.@@!
thứ 2: quạt gió có 2 chế độ,khi xe hoạt động bình thường quạt gió ko quay,đến khi quạt gió cảm nhận đc giá trị của nhiệt độ mức vừa.quạt gió sẽ quay chế độ vừa phải.và khi nhận đc giá trị của nhiệt độ nóng quá mức,quạt gió sẽ quay chế độ cao nhất....@@!
thư 3: yêu cầu cụ xác định đc đâu là giá trị và số liệu của sức nóng của động cơ,cụ sẽ hiểu đc nguyên nhân và cách khắc phục về lỗi của quạt gió.và khi đó theo kinh nghiệm cụ sẽ làm đc...
Chúc cụ thành công...!

tienthang83

Tài xế O-H
mang xe đây tôi làm cho.nói như chủ thớt là k biết j về điều hoà rồi.tại sao lại phải đi lại cả hệ thống điện điều hoà.có khi hệ thống vẫn hđ bt nhưng chỉ bị mất điện ở đâu đó mà k tìm đc thôi

Anhtran1991

Tài xế O-H
Xe mất hộp đk rồi. Nói như cụ tiến thắng83 thì tìm ko ra ạ.e cũng định đấu cho e nó con rơle như bác adenzbacninh mà ko biết đấu như nào để vừa có quạt chạy khi nóng động cơ mà vừa k bị xung ngược lại

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nhờ các cụ giúp đỡ.e đag đau đầu về con này mà ngĩ hoài ko ra.là thế này, e đag làm con xe cá mập đời 2009 ,e nó bị mất điện điều hoà.e kt thì thấy e nó bị mất hộp đen điều khiển hệ thống điều hoà.thế là e đi lại hệ thống điện điều hoà rời khác cho e nó.nhưng đến đoạn e đấu điện cho quạt gió và lốc. Thì e gặp rắc rối ở phần quạt gió giàn nóng và động cơ.e cứ ngĩ quạt gió luân luân có (-) chờ.nhưng ko pải thế e kt lúc bật chìa khoá thì hai dây từ trở ra quạt gió đều là (+).nó lại còn liên quan đến tốc độ quạt và khi nóng đoongj cơ quạt gió pải chạy nữa....... Mong các ụ nhiệt tình chỉ bảo. E cảm ơn
Cái bộ quạt điện này được điều khiển bằng hộp điều khiển riêng, không dùng điện trở

duyhieu

Tài xế O-H
mang xe đây tôi làm cho.nói như chủ thớt là k biết j về điều hoà rồi.tại sao lại phải đi lại cả hệ thống điện điều hoà.có khi hệ thống vẫn hđ bt nhưng chỉ bị mất điện ở đâu đó mà k tìm đc thôi
xe mà điều khiển bằng bộ khếch đại điều hòa ..thì sao lại đêm ra đấu rời đc...đấu vại hư đồ hết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên