Điều hòa terius cần giúp đỡ

Shinshinogi
Bình luận: 15Lượt xem: 1,909

Shinshinogi

Tài xế O-H
Kính các cụ! nhờ các cụ tư vấn giúp cháu nó ah!
Daihatsu terius đời 2001.
Bệnh của em nó là bật điều hòa không đóng lốc ah, có tín hiệu A/c về hộp nhưng lốc không đóng không có tín hiệu xuất ra lốc, nhưng ga to lên khoảng 1400v/p thì lốc lại đóng. nhà cháu đã kiểm tra thay hộp, rơ le của xe khác vào nhưng bệnh em nó vẫn vậy. dùng Gscan test thì không báo lỗi gì cả nhưng vào OBD II thì lại không đọc được.
Kính các cụ cho ý kiến ah!

starauto24

<font color="blue">Club CEA</br></font>
em thấy bệnh này giống Cá mập hiace vậy, ga to lên chút thì lốc mới bắt. em nghĩ chắc do bô bin của lốc thôi...

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Kính các cụ! nhờ các cụ tư vấn giúp cháu nó ah!
Daihatsu terius đời 2001.
Bệnh của em nó là bật điều hòa không đóng lốc ah, có tín hiệu A/c về hộp nhưng lốc không đóng không có tín hiệu xuất ra lốc, nhưng ga to lên khoảng 1400v/p thì lốc lại đóng. nhà cháu đã kiểm tra thay hộp, rơ le của xe khác vào nhưng bệnh em nó vẫn vậy. dùng Gscan test thì không báo lỗi gì cả nhưng vào OBD II thì lại không đọc được.
Kính các cụ cho ý kiến ah!
Cụ kiểm tra bên cốp phụ, chỗ dàn lạnh xem có cái hộp nhỏ nhỏ nào không? Có núm nào để xoay vặn không. Nếu có , cụ vặn ngược lại xem. Em chém bừa vậy, có xe có thể loại đó, không biết xe này có không?

rua_kaka

Tài xế O-H
tớ hong teenm đc tí manh mối nữa, kiểm tra điện áp mát phát xem bao nhiêu, thấp quá nó ko đóng, ga cao lên điện áp qui dịnh.nó ddóng

starauto24

<font color="blue">Club CEA</br></font>
tớ hong teenm đc tí manh mối nữa, kiểm tra điện áp mát phát xem bao nhiêu, thấp quá nó ko đóng, ga cao lên điện áp qui dịnh.nó ddóng
nếu điện áp máy phát thấp thì để nổ galangty không, thì sẽ hết bình acquy, do không sạc đủ điện..bác thử chỉnh khe hử đầu lốc lại thử xem..xem giắc điện lốc ăn đảm bảo chưa.

Shinshinogi

Tài xế O-H
kiểm tra công tắc áp suất cao, thấp xem nó ổn ko? khi ga to lốc đóng cụ kiểm tra áp oke chứ
Khi lốc đóng điều hòa rất mát cao áp và thấp áp ok nhưng vấn đề ở chỗ tại sao ga to lốc mới đóng, còn chế độ không tải thì lốc lại không đóng mặc dù đã có tín hiệu xuất về hộp khi ở chế độ không tải ah.

hieudienlanh

Tài xế O-H
Thằng này phải trên 14v nó mới cho lốc đóng.Thanhthe bị ăn đòn rồi nên nhớ dai.Kiểm tra hộp đk điều hòa chắc chắn có chỗ chỉnh.Cho nó 13v đóng là ook.Cũng nên kt lại cả máy phát nữa.Để galanty phải có 13.8v trở lên thì mới được.
Chém gió tý CUOPXEOTOHUI

Shinshinogi

Tài xế O-H
Thằng này phải trên 14v nó mới cho lốc đóng.Thanhthe bị ăn đòn rồi nên nhớ dai.Kiểm tra hộp đk điều hòa chắc chắn có chỗ chỉnh.Cho nó 13v đóng là ook.Cũng nên kt lại cả máy phát nữa.Để galanty phải có 13.8v trở lên thì mới được.
Chém gió tý CUOPXEOTOHUI
Thưa cụ con này nổ galanty cũng đã được 14.2v rồi ah!, lên loại trừ được khả năng máy phát kém, điện vào hộp cũng 14.1v ah!

Shinshinogi

Tài xế O-H
Kính các cụ sau mấy ngày vật lộn với em nó thì đã thu được kết qua rồi ah!
Nguyên nhân là từ cảm biến vịt trí bướm ga ah,
Sau khi làm đủ mọi cách thì kiểm tra trên data thay cảm biến vịt trí bướm ga luôn bao 0% lên e cho thay con khác vào thì thấy lốc đóng ngay ah. rốt cuôc lại là em cảm biến bướm ga ah!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên