Điều hòa mazda 6

duynhatpt2
Bình luận: 15Lượt xem: 1,754

duynhatpt2

Tài xế O-H
Xin các bác chỉ bảo giúp.
E đang làm e mazda6 điều hòa không mát sâu,e đã thay lốc vệ sinh và thay túi lọc ga,vệ sinh đường ống,giàn lạnh nhưng e nó vẫn không mát sâu,áp xuất đường đẩy thì cao mà e không hiểu tại sao,bác nào làm xe này rồi có kinh nghiệm gì chỉ giáo giúp e với ạ,cảm ơn các bác ạ.

ledoan

Tài xế O-H
E đang làm e mazda6 điều hòa không mát sâu,e đã thay lốc vệ sinh và thay túi lọc ga,vệ sinh đường ống,giàn lạnh nhưng e nó vẫn không mát sâu,áp xuất đường đẩy thì cao mà e không hiểu tại sao,bác nào làm xe này rồi có kinh nghiệm gì chỉ giáo giúp e với ạ,cảm ơn các bác ạ.
Bác cho thông số áp thấp và cao anh em mới tư vấn tiếp được

ledoan

Tài xế O-H
Thường áp cao liên quan tới giải nhiệt ở dàn nóng .quạt không quay tắc phin lọc .dù phin mới thay thay không đúng chiều dài túi cũng có thể tắc.dàn nóng lâu ngày bẩn tắc.theo em bác tư vấn khéo cho khách thay dàn nóng mới là tốt nhất

ledoan

Tài xế O-H
Thừa ga cũng bị áp cao và không mát

duynhatpt2

Tài xế O-H
Áp thấp là khoảng 20 đến 40 psi , áp cao là 250 đến 300psi có khi còn cao hơn nhiều các bác ạ,áp cao đo ngay đường ống từ lốc ra ạ.

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
Áp thấp là khoảng 20 đến 40 psi , áp cao là 250 đến 300psi có khi còn cao hơn nhiều các bác ạ,áp cao đo ngay đường ống từ lốc ra ạ.
Khả năng tắc van tiết lưu và dàn nóng, bạn cũng nên kiểm tra lại lượng dầu cho vào xem có quá nhiều không? dầu nhiều khiến dàn nóng không tản nhiệt tốt dẫn đến áp cao. Sau van tiết lưu khi bạn đạp ga rồi nhả ra nó có hồi nhanh không? nếu hồi nhanh thì van không tắc, hồi chậm bị tắc nhưng thông số bạn đưa ra là 20-40psi thì ổn định rồi, chỉ có liên quan đến dàn nóng tản nhiệt không tốt, thừa ga, thừa dầu thôi.

antrungan

Tài xế O-H
Bác sờ giàn nóng tại đầu vào và ra xem mức nóng có thay đổi nhiều ko và mứa độ nóng của cao áp về tới van tiết lưu để khẳng định là bị tắc ở đâu

lieukhai

Tài xế O-H
không biết loại ga thay vô có tốt không bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên