Điều hòa cân trợ giúp

PROduy
Bình luận: 24Lượt xem: 1,779

PROduy

Tài xế O-H
như tiêu đề thưa các bác hiện nhà e đang có con toyota parado lần trước do hở van nạp ga nên e thay van mới và nạp ga mới hệ thống hoạt động binh thường nhung không hiểu sao sau gần 1 tháng xe nó khi bật điều hòa lên 1 lúc thì đèn báo trên nút A\C nhấp nháy liên tục và máy nén dừng ko chạy và mất hẳng lạnh luôn. e đo thấy 2 áp vẫn 28và17 có lúc tụt lúc tăng e nghĩ gas ko có vấn đề. thế các bác chuẩn đoán hộ e cái có khi nào máy nén hỏng ko các bác hay nó có vấn đề gì khác. mong a e giúp đỡ nhiều ạ

PROduy

Tài xế O-H
như tiêu đề thưa các bác hiện nhà e đang có con toyota parado lần trước do hở van nạp ga nên e thay van mới và nạp ga mới hệ thống hoạt động binh thường nhung không hiểu sao sau gần 1 tháng xe nó khi bật điều hòa lên 1 lúc thì đèn báo trên nút A\C nhấp nháy liên tục và máy nén dừng ko chạy và mất hẳng lạnh luôn. e đo thấy 2 áp vẫn 28và17 có lúc tụt lúc tăng e nghĩ gas ko có vấn đề. thế các bác chuẩn đoán hộ e cái có khi nào máy nén hỏng ko các bác hay nó có vấn đề gì khác. mong a e giúp đỡ nhiều ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác thay rơle máy nén điều hòa nhé

PROduy

Tài xế O-H
Tháo kiểm tra block với lọc gas đi bác.quả này chắc hệ thống vừa bẩn vừa thiếu dầu rồi.
nhưng tơ không hiểu tại sao lúc mới bật thì lạnh toát sau môt lúc đèn báo AC mới nháy và mất lạnh mình nghĩ về phần rơle nhiều hơn.nhug cái rơle ấy minh ko bt nó hình dạng tnao

dangtam03yt

Tài xế O-H
nhưng tơ không hiểu tại sao lúc mới bật thì lạnh toát sau môt lúc đèn báo AC mới nháy và mất lạnh mình nghĩ về phần rơle nhiều hơn.nhug cái rơle ấy minh ko bt nó hình dạng tnao
Xin lỗi e chưa đọc kỹ.nếu là prado thì bác cắm máy xem modul HVAC có lỗi j ko đã.chứ xe thường thì e sẽ tháo xem cái lọc nó ngay.

PROduy

Tài xế O-H
e thay mới cái rơle mà vẫn ko đk các bác ah.cứ mát dk khoảng 10 là lại đèn nhấp nháy và lạnh kung xua đi

nguyen nghi

Tài xế O-H
con này có dùng van đít lốc không cụ, có phải trên lốc có hai giắc điện không. nếu đúng cụ kiểm tra em cái cảm biến vòng quay và van đít lốc đi.

PROduy

Tài xế O-H
con này có dùng van đít lốc không cụ, có phải trên lốc có hai giắc điện không. nếu đúng cụ kiểm tra em cái cảm biến vòng quay và van đít lốc đi.
ko bác ơi con này v6 đời 207 minh ko thấy cái như bạn nói. tai sao đèn báo trên nút AC lại nhấp nháy thế nhỉ

huynhmotors

Tài xế O-H
có khi nào dàn nóng hay máy nén nó tèo ko các cụ
- Nếu dàn nóng tèo thì đồng hồ bên áp cao sẽ tăng rất cao .
- Bơm tèo thì không thể lạnh được .
Hãng Toy có thông báo nhược điểm A/C dòng Toy là lỗi rơ le cái này bác thay rồi mà vẩn vậy thì em góp ý với bác là kiểm tra dây mass trên thân bơm xem tiếp điểm tốt không , vì trước đây em có bị trường hợp dây mass chập chờn gây ra đèn xanh chớp và cắt cuộn từ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên