Điều hòa Cá Mập 2006 xin trợ giúp...

auto.is250c
Bình luận: 17Lượt xem: 2,226

auto.is250c

Tài xế O-H
hôm nay em làm điều hòa con cá mập < haice> dời 2006lúc đầu nó vào ko mát tý nào vì hết ga sau khi bảo dưỡng áp xuât nó là lp 3kg hp 20kg . em đã tháo cả hệ thống vệ sinh sach< đã vệ sinh 2 lần> . ga nạp đủ , quạt tản nhiệt hoat động ở mức cao nhất , nước làm mát vừa thay ,lốc lạnh là lốc mới ,van mới , phin lọc mới động cơ hoạt đong bình thường .kiểm tra cả hệ thống ko thấy nó bị tắc ở đâu . mà xuất hp cứ 20kg em xả bớt ga cũng ko giảm đi đựuoc bao nhiêu , mong các cụ giúp đỡ em phải thay gì làm gì để được áp xuất lý tưởng ?em xin cám ơn

dkauto_ql

Tài xế O-H
bạn xả ga ra nhiều không ? nếu như bạn nói thì khả năng bị van tiết lưu rồi . cái đó bị nghẹt thì cũng rắc rối lắm. thử thay cái khác xem nhé , bây h phụ tùng mới cũng không thể tin tưởng hoàn toàn dc dâu bạn àh. con 1 vấn đề nữa là ở giàn nóng , tuy ko bị nghẹt nhưng nếu phía trước và các lá nhôm tản nhiệt bị nghẹt , bụi bẩn thì gió không thể lưu thông thì cũng sẽ tạo ra áp ssuất cao. bạn thử sờ tay phía trước giàn nóng xem gió có ra nhiều không nhé. mình nghĩ áp suất thấp thì khó chứ áp suất cao thì dễ thui bạn ah

auto.is250c

Tài xế O-H
cám ơn các cụ ah . em đã vệ sinh 2 lần em con dùng cả xit chế ngâm nó nữa ah .vệ sinh van em da tháo chỉnh lại rồi ah . vân mới em sợ nó kẹt em đã nới ra rồi ,và thay lại 1 con van khác cũng vậy

minhduc1208

Tài xế O-H
cụ có thể cho em biết là cụ nạp vào bao nhiêu gas k ah?ý em đang hỏi là cụ nạp bằng cân nhé cái thứ 2 là cụ kiểm tra hay thay dây đẩy đi ah vì như cụ nói là đã vs giàn rất sạch rùi đúng k ah?cái thứ 3 là cụ cho em hỏi độ lạnh trong xe thế nào ah?cụ cung cấp cho anh em đầy đủ thông tin nhé thì anh em sẽ tư vấn cho cụ chính xác được ah

hieudienlanh

Tài xế O-H
theo như cụ nói thì hệ thống như vậy là tốt rồi.Quạt ở mức cao nhất - giải nhiệt tốt.Áp hồi 3kg - van không tắc.Áp đẩy 20kg thì chỉ còn 2 trường hợp sau:
1. Giàn nóng + ti ô cao áp có vấn đề
2. Ga có vấn đề
Bạn nên kiểm tra kỹ lại ti ô vì thằng này ti ô hay bị nóng dễ lột lắm,kiểm tra lại giàn nóng.nếu mọi thứ tốt bạn nên thay ga đi.Đảm bảo ôk.
Mà quên nếu thừa dầu cũng bị như vậy

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Trường hợp của bác là khi nổ máy 1 lúc mà áp vẫn 3kg thì theo e nghĩ là xiết thêm vào chứ ko phải nới ra để phun gas tơi hơn! Thường nổ máy 1 lúc là em này về 2kg hoặc hơn chút thôi! Còn trường hợp áp cao có các lý dó sau ( loại bỏ lý do bác đã khẳng định nhé) : Thừa gas, thừa dầu ( ko biết bác thêm bao nhiêu dầu, khi thay lốc mới đã xả hết dầu bảo quản nó ra chưa? ) , tắc dàn nóng do lột ống hoặc dàn nóng bị mọt các đường rãnh con bên trong giàn thông suốt với nhau , trường hợp tắc dàn do lột ống bác xì hơi và thử bằng cảm quan cũng ko chính xác lắm đâu vì nó chỉ hơi yếu hơn 1 chút ( em đã gặp nhiều trương hợp lột ống, xì hơi, xúc rửa qua vẫn thấy thông khá mạnh, cái này đòi hỏi phải nhạy cảm ) , còn lột ống cao áp dễ nhận biết đó là bác sờ vào ống trung áp thấy nóng bất thường ( bình thường chỉ âm ấm thôi ) thì đó là tắc dàn nóng.
Bác cũng cho đầy đủ thông số gas và dầu nữa nhé! Sờ đường hồi thế nào và trong xe nó lạnh thế nào ( bao nhiêu độ ) nhé!

thanhthe_2015

ah còn vấn đề nữa là giàn lạnh sau hoạt động thế nào hả bác? Bác bật dàn sau áp của em nó thế nào? Van điện từ hoạt động ra sao ạ? Đã kiểm tra van điện từ chưa ạ?

auto.is250c

Tài xế O-H
sau khi vệ sinh sack hết ko còn gì trong hệ thống em : hút trân ko 45 phút, nạp 0,7 kg ga dầu 15 gam, giàn nóng em cảm giác nó nóng hơn những con khác em đang định mai thay cái giàn nóng được ko các cụ < làm thế nào em biết no co bị lột như các cụ nói ah> em vệ sinh thì ko thấy có mạt kim loại mà toàn bẩn thoi . ah kim thấp ap và cao áp trên đồng hồ nó luôn dao đong trong khoang 1/2 kg<(19 > 19,5>19 ) > mà nó ko ổn định như nhưng xe khác khi lốc đóng .

thanhthe_2015

Lột ống thì như em đã nêu ở trên đó ạ! Hiện tường nó là như vậy! Còn em này nhiều mạt thì chắc chắn giàn nóng ko làm tốt nhiệm vụ của nó! Hỏi khí không phải chứ giàn của em nó được bao lâu rồi ạ? Trông giàn có cũ kỹ, mọt xỉn chưa ạ? Và cụ đã thực sự loại bỏ hết mạt chưa? Lốc em nghĩ hơi có vấn đề chút nhưng vẫn ổn ( ko biết cụ đã " quay tay " bên ngoài xem hơi nó có bắn cái " phựt " chưa? ). Ah quên lốc mới nhỉ. Lốc mới thì chắc chắn lốc trước để lại hậu quả cũng ko phải là ít! Hình như em nhớ ko nhầm chỗ cụ xúc rửa bằng xăng! Nếu vậy thì ko sạch hết được đâu ạ, dàn nóng sẽ để lại di chứng. Còn 0,7 kg em nghĩ ko phải thừa mà là có khi còn thiếu! Bởi em này 2 giàn, 0,7kg là chưa đủ!

minhduc1208

Tài xế O-H
sau khi vệ sinh sack hết ko còn gì trong hệ thống em : hút trân ko 45 phút, nạp 0,7 kg ga dầu 15 gam, giàn nóng em cảm giác nó nóng hơn những con khác em đang định mai thay cái giàn nóng được ko các cụ < làm thế nào em biết no co bị lột như các cụ nói ah> em vệ sinh thì ko thấy có mạt kim loại mà toàn bẩn thoi . ah kim thấp ap và cao áp trên đồng hồ nó luôn dao đong trong khoang 1/2 kg<(19 > 19,5>19 ) > mà nó ko ổn định như nhưng xe khác khi lốc đóng .
nếu cụ thay được giàn nóng thì tốt rùi với lại cụ thay cho em cái dây đẩy đi ah(dây cao áp ấy) nếu xe hai giàn mà cụ nạp 0,7 kg là vừa rùi có thể hơi thiếu 1 chút thôi cụ mai thay giàn nóng rùi vệ sinh lại giàn lạnh nhé cả thay dây cao áp nữa em đảm bảo là ok thôi mà

auto.is250c

Tài xế O-H
nếu cụ thay được giàn nóng thì tốt rùi với lại cụ thay cho em cái dây đẩy đi ah(dây cao áp ấy) nếu xe hai giàn mà cụ nạp 0,7 kg là vừa rùi có thể hơi thiếu 1 chút thôi cụ mai thay giàn nóng rùi vệ sinh lại giàn lạnh nhé cả thay dây cao áp nữa em đảm bảo là ok thôi mà
vâng ạ. cám ơn cụ nó đủ phải 0,75 đúng ko cụ ?

tuanhiep

Tài xế O-H
hôm nay em làm điều hòa con cá mập < haice> dời 2006lúc đầu nó vào ko mát tý nào vì hết ga sau khi bảo dưỡng áp xuât nó là lp 3kg hp 20kg . em đã tháo cả hệ thống vệ sinh sach< đã vệ sinh 2 lần> . ga nạp đủ , quạt tản nhiệt hoat động ở mức cao nhất , nước làm mát vừa thay ,lốc lạnh là lốc mới ,van mới , phin lọc mới động cơ hoạt đong bình thường .kiểm tra cả hệ thống ko thấy nó bị tắc ở đâu . mà xuất hp cứ 20kg em xả bớt ga cũng ko giảm đi đựuoc bao nhiêu , mong các cụ giúp đỡ em phải thay gì làm gì để được áp xuất lý tưởng ?em xin cám ơn
theo tui thì thế này nhé
-thông tin Cụ đưa chưa chính xác và đầy đủ(vì ở đây ae đang tư vấn cho Cụ như tôn nghooj không bắt bệnh qua dây tơ hồng đó)
-Cm nói riêng và dòng To nói chung hệ thống đạt chuẩn khi nổ máy áp hồi về trong khoảng 2kg lốc ngắt
- CM nạp 0,7kg là thiếu
-Cao áp 20kg(thay hết đường ống đẩy cần thiêt thay cả giàn nóng cho an toàn)
-Tắc van áp hồi không lên được 3kg mà hệ thống phải về âm
thêm với Cụ chut gia vị nữa có gi phản hồi với ae nhé

minhduc1208

Tài xế O-H
theo tui thì thế này nhé
-thông tin Cụ đưa chưa chính xác và đầy đủ(vì ở đây ae đang tư vấn cho Cụ như tôn nghooj không bắt bệnh qua dây tơ hồng đó)
-Cm nói riêng và dòng To nói chung hệ thống đạt chuẩn khi nổ máy áp hồi về trong khoảng 2kg lốc ngắt
- CM nạp 0,7kg là thiếu
-Cao áp 20kg(thay hết đường ống đẩy cần thiêt thay cả giàn nóng cho an toàn)
-Tắc van áp hồi không lên được 3kg mà hệ thống phải về âm
thêm với Cụ chut gia vị nữa có gi phản hồi với ae nhé
lão huynh lâu ngày mới xuất hiện mà anh nợ em 1 vụ đó nhé

hieucaosu

Tài xế O-H
cụ cho e thêm thông tin!
khi bật 1 dàn áp suất là bao nhiêu( cả 2 đường)
xe đó nếu chuẩn áp của nó ở chế độ ga lăng ti bật 1 dàn trước hạ là 25 psi cao áp 200psi(bật chạy 10p) quạt dàn nóng thỉnh thoảng chạy tốc độ cao(gần như chỉ chạy tốc độ yếu)vì xe này chạy loại quạt 3 dây "vô tốc độ"
nếu cụ thay dàn nóng có thể sẽ hết bệnh ngay!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên