đèn check engin xe kia moning 2007

B
Bình luận: 8Lượt xem: 1,395

bahuyid

Tài xế O-H
kia moning 2007 lên đèn chek engin em dùng máy test car mam scan đọc lỗi thì nó báo no code em tháo mạch đồng hồ táp lô ra kiểm tra thì mạch điện vẫn ok ,cái đèn check không có vấn đề gì em nghĩ là do hộp đen, ?các bác đã sử lý con bệnh hiếm giặp này rồi cho em xin ý kiến với...!:107:hii

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Khi đèn engine sáng tức là đã có lỗi , chẳng qua là máy của bác ko đọc được lỗi thôi . bác vào động cơ đọc ko có lỗi thì bác vào phần hộp số đọc thử xem có lỗi ko nha

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Đèn check không sáng cùng đèn báo nhớt khi động cơ đang hoạt động là đang có lỗi.Việc bác check không thấy lỗi có thể do 2 nguyên nhân.1 là do lỗi ở hộp số tự động (xe 2007 em nghi nhiều phần này ) .2 là có thể đó là lỗi history ,lỗi xuất hiện ở một thời điểm nào đó khi xe chạy ,khi bác kiểm tra thì nó vẫn học động bình thường nên không thấy (ví dụ như sensor chập chờn )

bahuyid

Tài xế O-H
em đã khắc phục song bệnh này đúng là em chưa gặp ,khi em vào engin không có lỗi ,nhưng lỗi nó nằm ở phần hộp số 3 code liền em sử lý ok đèn check cũng tắt luôn cảm ơn bác kia_service ,dungtt ,vuphong2424,.đã giúp đỡ..:cp

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
em đã khắc phục song bệnh này đúng là em chưa gặp ,khi em vào engin không có lỗi ,nhưng lỗi nó nằm ở phần hộp số 3 code liền em sử lý ok đèn check cũng tắt luôn cảm ơn bác kia_service ,dungtt ,vuphong2424,.đã giúp đỡ..:cp

3 Code gì của AT mà bác xử lý nhanh thế ạ?

bahuyid

Tài xế O-H
lỗi của em nó la chuột cắn dây bác ạ, em nối dây nó vào rồi xóa dùng máy xóa đi là hết lỗi luôn, em nó đã chạy ngon lành các bác ạ hii.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên