deawoo lacetty giật cục, tắt máy, khó nổ

C
Bình luận: 20Lượt xem: 1,758

caochanhthang

Tài xế O-H
Chào các bác.
Xe deawoo lacety của em cứ báo đèn lỗi động cơ. Em đã thay lọc xăng, bơm xăng, buri, lọc gió, bộ zoong máy, két nước, ác quy, giảm sóc và bánh xe. Thợ mazda, thợ gara và thợ điện đã làm nhưng được khoảng 2 ngày lại báo lỗi này. Lâu lâu lại dựt dựt tắt máy khi không giữ ga.
Các bác tư vấn giúp em với. Thanks các bác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác.
Xe deawoo lacety của em cứ báo đèn lỗi động cơ. Em đã thay lọc xăng, bơm xăng, buri, lọc gió, bộ zoong máy, két nước, ác quy, giảm sóc và bánh xe. Thợ mazda, thợ gara và thợ điện đã làm nhưng được khoảng 2 ngày lại báo lỗi này. Lâu lâu lại dựt dựt tắt máy khi không giữ ga.
Các bác tư vấn giúp em với. Thanks các bác
Báo lỗi gì thì bác lại không nói??

quytruong1990

Tài xế O-H
Tư vấn mấy bác lái xe này khó lắm vì cơ bản các bác ko hiểu gì về động cơ cả, cứ thấy thợ thay mấy thứ ko dc là lại nghĩ thợ kém này kia xong đi hỏi loạn cả lên. Bây giờ bác phải biết nó nổi lỗi gì cùng một đèn đó sáng có biết bao nhiêu lỗi của các bộ phận khác nhau, Laceti của bác đời bao nhiêu, nhập hay trong nước bác cũng ko nói thì suy đoán nó khó.Tốt nhất bác mang ra để thợ ngta kiểm tra làm cho bác ạ, tin tưởng người thợ là ngta sẽ làm đc, bác vào viện phải tôn trọng bác sỹ trước đã.

Cai banh xe

Tư vấn mấy bác lái xe này khó lắm vì cơ bản các bác ko hiểu gì về động cơ cả, cứ thấy thợ thay mấy thứ ko dc là lại nghĩ thợ kém này kia xong đi hỏi loạn cả lên. Bây giờ bác phải biết nó nổi lỗi gì cùng một đèn đó sáng có biết bao nhiêu lỗi của các bộ phận khác nhau, Laceti của bác đời bao nhiêu, nhập hay trong nước bác cũng ko nói thì suy đoán nó khó.Tốt nhất bác mang ra để thợ ngta kiểm tra làm cho bác ạ, tin tưởng người thợ là ngta sẽ làm đc, bác vào viện phải tôn trọng bác sỹ trước đã.
Bác nói đúng, đa số chủ xe vào đây tìm thông tin để chiến đấu với thợ, để giảm chi phí. Khôn thế

vlam84

Tài xế O-H
bác phải cho thông tin chính xác thì mọi người mới hỗ trợ được.
theo quy trình :đèn báo lỗi nổi=>xác định mã lỗi=>xử lý=>xóa mã lỗi.

caochanhthang

Tài xế O-H
bác phải cho thông tin chính xác thì mọi người mới hỗ trợ được.
theo quy trình :đèn báo lỗi nổi=>xác định mã lỗi=>xử lý=>xóa mã lỗi.

Cai banh xe

Mã lỗi thế này mà cũng đã thay lọc xăng, bơm xăng, buri, lọc gió, bộ zoong máy, két nước, ác quy, giảm sóc và bánh xe, thì cũng là hay đấy. Món này thì phải thay cảm biến trục cơ, cảm biến trục cam, bobin, cao áp và đại tu động cơ mới có thể hết được

caochanhthang

Tài xế O-H
Mã lỗi thế này mà cũng đã thay lọc xăng, bơm xăng, buri, lọc gió, bộ zoong máy, két nước, ác quy, giảm sóc và bánh xe, thì cũng là hay đấy. Món này thì phải thay cảm biến trục cơ, cảm biến trục cam, bobin, cao áp và đại tu động cơ mới có thể hết được
Khắc phục xong cái bác nói chắc phải thêm khoảng 7tr nữa hả bác

oto_lc

Tài xế O-H
Cụ nói chuẩn lắm

tronganh6691

Tài xế O-H
có báo đèn check động cơ sao lại không bắt nguồn từ nó trước rồi khoanh vùng chẩn đoán. Cái việc chẩn đoán và khoanh vùng được bệnh xe ngay từ đầu giúp bác tiết kiệm chi phí khá là nhiều đấy

tienckdl1bkhn

Tài xế O-H
Bác sửa thế này là ổn áp đấy. Lần sau bác muốn khôn hơn thợ thì nên xem mã lỗi trước rồi lên đây hỏi. Lắm thầy thì nhiều ma. Em thấy bác được người ta thay cho nhiều đồ quá em thấy sót quá. Đặt niềm tin sai chỗ cũng đau khổ lắm đây.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên