dầu thủy lực cho bom volvo

B
Bình luận: 13Lượt xem: 2,086

baonam300815

Tài xế O-H
cháu đang dùng máy xúc đào volvo ew55b đang định thay dầu thủy xin các cụ tư vấn nện dùng dầu thủy lực loại nào? độ nhớt bao nhiêu thì thích hợp.
Trên bơm phần nối với động cơ có núm giống núm bơm mỡ. mình sẽ bơm mỡ vào đó hả các cụ. mong các cụ chỉ giúp.

thecongicek51

Tài xế O-H
Chào cụ,
theo tôi thì cụ xem qua tài liệu của nó cần dừng loại nào.
Trong trường hợp không có tài liệu thì cứ dùng ISO 68 cho chắc ăn.
(ISO 68 thì hơi đắt so với 46, 32).

baonam300815

Tài xế O-H
cám ơn các bác. cho em hỏi 1 vấn đề nữa!! máy em 1 động tác co gầu múc đất bị chậm nếu nặng quá thì ko co gầu dc phải nhấc lên mới co dc,khi duỗi gầu thả đất rất nhanh. Các động tác khác thì bình thường. bây giờ neu em thay dầu mới tình trạng có tốt hơn không?. máy em mới mua ở bãi về lần đầu tiên sử dụng nên chẳng biết gì. mong các bác giúp em

dung969

Tài xế O-H
trước mắt bạn nên thay dầu thủy lực nếu thấy chất lượng dầu không đảm bảo, còn nguyên nhân gây nên không nâng gầu đầu được thì cần phải nghiên cứu tiếp cụ ạ, máy của cụ đang ở đâu vậy

baonam300815

Tài xế O-H
mai em tien hành thay dầu!! em thấy tren thung dầu thủy lực để 46 mình sẽ thay 46 hay 68 loại nào tối ưu cho máy cũ hơn hã bác. máy em ở Biên Hòa Đồng Nai. Bác ơ đâu vậy?

traitim_hoada_08

Tài xế O-H
mai em tien hành thay dầu!! em thấy tren thung dầu thủy lực để 46 mình sẽ thay 46 hay 68 loại nào tối ưu cho máy cũ hơn hã bác. máy em ở Biên Hòa Đồng Nai. Bác ơ đâu vậy?
Nếu máy dùng được khoảng 5 năm rồi thì bác nên dùng loại thủy lực 68. Độ nhớt cao sẽ đảm bảo làm kín những khoảng hở của động cơ hơn. Còn không thì bác dùng 46 theo chỉ dẫn của máy thiết bị.

baonam300815

Tài xế O-H
cám ơn các bác.!! em đã thay dầu iso vg 46 . nhưng đông tác co gầu vẫn chậm hơn các động tác khác. các bác tư vấn cho em đi. em cảm thấy tay trang o vi trí co gầu có vẻ nhe hơn các vị trí khác. không bit có phải ko mở dc hết của phân phối ko?. cho em hỏi 1 vấn đề nũa là tren bơm chính có nút giống nút dùng để bơm mỡ,nút này dùng để làm gì các bác. có người nói dùng để thông hoi cho bơm ko bit đúng không?

MinhLoan

Tài xế O-H
Bơm quy định là ISO VG 46 thì bác đổ theo tiêu chuẩn thôi. còn dầu thì có thể mua của Shell, ToTal. Còn ai xui bác đổ 68 thì nên xem lại chút, độ nhớt dầu càng cao thì bơm sẽ nóng hơn.

bao7329

Tài xế O-H
cám ơn các bác.!! em đã thay dầu iso vg 46 . nhưng đông tác co gầu vẫn chậm hơn các động tác khác. các bác tư vấn cho em đi. em cảm thấy tay trang o vi trí co gầu có vẻ nhe hơn các vị trí khác. không bit có phải ko mở dc hết của phân phối ko?. cho em hỏi 1 vấn đề nũa là tren bơm chính có nút giống nút dùng để bơm mỡ,nút này dùng để làm gì các bác. có người nói dùng để thông hoi cho bơm ko bit đúng không?
Nút đó để xả air cụ ơi

Hicatko

Tài xế O-H
Việc thay dầu thủy lực mới không thể ảnh hưởng đến co gầu hay duỗi gầu của bác đc. Bác mua máy bãi nên thay dầu 46 theo yêu cầu nhà sản xuất. Còn máy nát quá thì hãy dùng dầu 68.
Theo như bác nói máy chỉ có động tác vào gầu yếu thôi chứ gì, bác lần theo ty-o vào gầu. Có con van thứ cấp của nó bác tăng từ 1/4 đến 1/2 vòng xem kết quả thế nào. Nếu có dụng cụ thì cắm đồng hồ vào bơm. Làm động tác vào gầu xem áp suata đạt bao nhiêu.
Chúc bác may mắn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên