Đầu kéo HD 700 D6AC nổi đèn check liên tục

duchaixetai
Bình luận: 17Lượt xem: 3,149

HDTruck

Tài xế O-H
Hd700 động cơ d6ac có hộp đen nằm ở phía dưới đệm giường nằm. Cậu nén kiểm tra nguồn điện cấp cho hộp gồm rơ le Q-eng và mấy cầu chì. Cậu nén kiểm tra xem khi hiện đèn check xe có ra khói trắng ko. Có gì lh với mình 0975812615

lamtannghia

Tài xế O-H
chào bác.
cho mình hỏi luôn là dòng này mình có thể lấy DTC codes từ công tắc trên tay gạt, bằng cách tính số lần đèn nháy phải ko ah?
vì mình cũng làm trên một số dòng xe ,nhưng dòng này chưa gặp.thanks

duchaixetai

Tài xế O-H
Thưa bác như em đã nói là dòng này không có hộp điện nó sử dung ga cơ bác ah.nhưng em đã hỏi hãng họ bảo dùng gds tets cũng được nhưng mình tets thì không thấy lỗi mà đèn chek thì chớp hoài không hiểu nó báo về cái gì nữa bác ah.

HDTruck

Tài xế O-H
Con này máy cơ nhưng nó cũng có hộp để điều chỉnh thời điểm phun cụ ah. Hộp này lấy tín hiệu chủ yếu ở vòng tua máy và cảm biến vị trí trục bơm cao áp. Cụ xem lại bảng rơ le cầu chì vì thật ra đong này rất ít lỗi. Còn hộp của nó cụ tìm ở bên dưới đệm ngủ ấy tháo cát miếng thép che ra!

thanhtungair

Tài xế O-H
Kinh Thánhhưa các cụ em đang gặp con đầu kéo HD 700 động cơ d6ac không có hộp ạ không có kim phun,
Mà đèn chek báo chớp liên tục lúc bất chìa
Khóa on hoặc nổ máy vẫn cứ chớp hoài. Vậy
Có cụ nào có kinh nghiệm chỉ dùm em với em
Xin cảm ơn ạ.
Đèn báo chớp mạy nổ máy đạp ga lớn có khói trắng không?
Xe này có hộp nằm dưới tấm nệm nằm của lái xe .
lấy tín hiệu vòng tua máy từ cảm biến vòng tua nằm trên hộp số để khiển pump cao áp
lấy hộp xe tương tự cắm vào biết ngay, HD700 quá phổ biến rồi cụ
cụ có thấy đuôi bơm cao áp có chùm dây điện ra không, nó là đi vào hộp đấy.
chúc thành công

qtdienotohp

Tài xế O-H
cụ ơi em vừa làm một con hd700 xong nhưng xe này của em là bị chập điện cháy hết dây nhưng là xe hd 700 này là có một cái hộp dưới đệm nó dùng để báo vòng tua máy và điều chỉnh lượng dầu phun của bơm cao áp nếu như xe mà đè ga lên khói và giật la liên quan đến hộp này
em có cảm ứng lẩn đồng hồ nửa

hyundainamviet86

Tài xế O-H
cụ ơi em vừa làm một con hd700 xong nhưng xe này của em là bị chập điện cháy hết dây nhưng là xe hd 700 này là có một cái hộp dưới đệm nó dùng để báo vòng tua máy và điều chỉnh lượng dầu phun của bơm cao áp nếu như xe mà đè ga lên khói và giật la liên quan đến hộp này
em có cảm ứng lẩn đồng hồ nửa
Con HD700 của Khải Huy HP phải không bạn?

huydelta

Tài xế O-H
Ai bảo HD700 không có hộp nhỉ,con này giống như thằng Fuso FV517, sử dụng hộp xử lý tín hiệu khở phun bơm cao áp, chỉ có khoảng 10 lỗi thôi, nhưng mình cũng chưa biết cách test tay, bác nào biết chỉ giáo. Riêng dòng Fuso thì ình biết cách check tay đọc mã lỗi

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Đèn báo chớp mạy nổ máy đạp ga lớn có khói trắng không?
Xe này có hộp nằm dưới tấm nệm nằm của lái xe .
lấy tín hiệu vòng tua máy từ cảm biến vòng tua nằm trên hộp số để khiển pump cao áp
lấy hộp xe tương tự cắm vào biết ngay, HD700 quá phổ biến rồi cụ
cụ có thấy đuôi bơm cao áp có chùm dây điện ra không, nó là đi vào hộp đấy.
chúc thành công
Con này máy cơ nhưng nó cũng có hộp để điều chỉnh thời điểm phun cụ ah. Hộp này lấy tín hiệu chủ yếu ở vòng tua máy và cảm biến vị trí trục bơm cao áp. Cụ xem lại bảng rơ le cầu chì vì thật ra đong này rất ít lỗi. Còn hộp của nó cụ tìm ở bên dưới đệm ngủ ấy tháo cát miếng thép che ra!
Cụ có tài liệu điện thân xe đầu kéo của hd 1000 không ạ ,nếu có cụ cho em xin một bản em xin cảm ơn và hậu tạ cụ ạ

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Các bác chả đọc kỹ gì cả, chủ thớt đã bảo là con này nó không có kim cơ mà
- Tôi nghĩ nó là động cơ xăng, chạy chế hòa khí nên cái đèn đó chẳng ảnh hưởng gì

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên