Dầu động cơ xe máy lẫn nước

Taptanhsuachua
Bình luận: 15Lượt xem: 1,908

dung969

Tài xế O-H
Dầu của bạn đã bị lẫn nước, bạn nên kiểm tra xem mức dầu có tăng không, nếu tăng thì chắc chắn bị lọt nước vào rồi

quangchanh

Tài xế O-H
Màu trắng vậy là nước vô rồi đó nó có màu đục đục bạn nên thay nhớt xịt hơi cho hết thay luôn lọc nếu không thay vào bị nữa.

nobita301

Tài xế O-H
Nổ máy xong vẫn còn ở que thăm nhớt... e thay dầu mới rồi mà vẫn ko hết..
xe wave không có két nước Bác cứ chạy vô tư đi, nóng máy nước còn lẫn trong nhớt nó sẽ hết thôi. Bác phải chạy cho nóng máy nước còn lẫn một ít trong nhớt nó sẽ bốc hơi hết. Chạy vài hôm sẽ hết không vấn đề gì, tưởng xe bạn có két nước chứ wave làm mát bằng gió mà.

Taptanhsuachua

Tài xế O-H
xe wave không có két nước Bác cứ chạy vô tư đi, nóng máy nước còn lẫn trong nhớt nó sẽ hết thôi. Bác phải chạy cho nóng máy nước còn lẫn một ít trong nhớt nó sẽ bốc hơi hết. Chạy vài hôm sẽ hết không vấn đề gì, tưởng xe bạn có két nước chứ wave làm mát bằng gió mà.
Liệu ổn ko bác... e hỏi ngu tí, động cơ kín như vậy thì nó bốc hơi đi đâu ạ...

ST_Number1

Tài xế O-H
xả cúp đáy ,cho nhớt chảy ra ,để đó đi chơi 30 p sau quay lại rút chìa khóa ra chọn số 4 sao đó đạp bàn đạp 4 5 cái ,khóa cúp đáy lại ,châm nhớt chạy thôi hihi

Taptanhsuachua

Tài xế O-H
xả cúp đáy ,cho nhớt chảy ra ,để đó đi chơi 30 p sau quay lại rút chìa khóa ra chọn số 4 sao đó đạp bàn đạp 4 5 cái ,khóa cúp đáy lại ,châm nhớt chạy thôi hihi
E làm ngay lúc thay dầu hôm nọ rồi. Giờ chỉ còn ít, tí gợn thôi. Đi dk lúc rút que thăm ra vẫn tét ít trắng sữa lên ren xoáy que thăm ý.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên