Đặt dấu bơm cao áp động cơ ISUZU 6WG1

Quangha.87
Bình luận: 63Lượt xem: 7,707

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Trước hết, xin cảm ơn Cụ vì đã rất thật thà, thẳng thắn. Tham gia diễn đàn cũng được mười mấy năm nhưng chưa bao giờ tôi nhận được câu trả lời thẳng thắn như thế này. Tuy nhiên, câu trả lời của Cụ khá là vội vàng. Để trả lời cái câu hỏi rất ngớ ngẩn ấy của tôi một là cả một kho kiến thức đấy thưa Cụ. Thêm tý hình nữa cho Cụ trả lời cho nó chuẩn nhé!

View attachment 101781

View attachment 101782

View attachment 101783
Vâng. Xin lỗi cụ là tôi nói hơi nặng lời nhưng tôi theo kinh nghiệm thực tế. Cái tài liệu cụ đưa đây chỉ có tác dụng với việc hướng dẫn giảng dạy. Tôi dám khẳng định nếu người thợ mọt sách nào khi lắp bơm mà phải đưa giáo trình ra thì: một là ga ra 1 năm làm máy khoảng 2 xe, hai là ít làm quá nên xe nào lạ thì chịu, ba là nước đổ đầu vịt
Tôi chốt lại. Tôi có thể lắp tất cả các loại bơm cao áp mà không cần tài liệu. Lắp đúng và nổ kể cả loại không dấu hay Cummin
Còn tôi lắp đúng rồi, dễ nổ rồi nhưng phải nghe tiếng máy tại chỗ và có tải để xoay bơm theo kinh nghiệm sớm muộn mới đảm bảo chạy thoát máy được

Quangha.87

Tài xế O-H
Vâng. Xin lỗi cụ là tôi nói hơi nặng lời nhưng tôi theo kinh nghiệm thực tế. Cái tài liệu cụ đưa đây chỉ có tác dụng với việc hướng dẫn giảng dạy. Tôi dám khẳng định nếu người thợ mọt sách nào khi lắp bơm mà phải đưa giáo trình ra thì: một là ga ra 1 năm làm máy khoảng 2 xe, hai là ít làm quá nên xe nào lạ thì chịu, ba là nước đổ đầu vịt
Tôi chốt lại. Tôi có thể lắp tất cả các loại bơm cao áp mà không cần tài liệu. Lắp đúng và nổ kể cả loại không dấu hay Cummin
Còn tôi lắp đúng rồi, dễ nổ rồi nhưng phải nghe tiếng máy tại chỗ và có tải để xoay bơm theo kinh nghiệm sớm muộn mới đảm bảo chạy thoát máy được
Nghĩa là khi lắp đúng dấu rồi bẫn có thể xoay chỉnh sớm muộn để cho máy nó ngon hơn hả bác và không biểu hiện có khói?

Quangha.87

Tài xế O-H
Tài liệu này chỉ dùng cho bơm kim cơ thôi nha bác, còn 6wg1 nó dùng commonrail nó nhận tín hiệu cam, cơ để phun mà cam này nằm trên bơm cao áp nếu bác đặt sai nó sẽ báo lỗi ko đồng bộ . Nhưng nếu sợ độ lệch ít chưa kích hoặt dk mã lỗi thì bác có thể rút cam ra đê hộp chỉ nhận tín hiệu cơ để phun nhá
Máy không báo lỗi gì, rút cảm biến cam ở bơm cao áp báo lối luôn bác à, còn e chưa thử rút ra. Rút ra có nổ được không bác.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cụ nói đúng với suy nghĩ của tôi, tài liệu có là 1 cái tốt, nhưng làm theo tài liệu không chắc có nhanh hơn mình lắp theo kinh nghiệm, đặt bơm không dấu hay có dấu chỉ nổ được máy thôi, còn tầm chuẩn thì phải nghe tiếng động cơ mới biết được, còn đặt phát ăn ngay thì em thấy thợ bơm chuyên nghiệp cũng chưa chắc 100%

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cụ nói đúng với suy nghĩ của tôi, tài liệu có là 1 cái tốt, nhưng làm theo tài liệu không chắc có nhanh hơn mình lắp theo kinh nghiệm, đặt bơm không dấu hay có dấu chỉ nổ được máy thôi, còn tầm chuẩn thì phải nghe tiếng động cơ mới biết được, còn đặt phát ăn ngay thì em thấy thợ bơm chuyên nghiệp cũng chưa chắc 100%
Cứ đúng đã, rồi nhanh sau, bác ạ

haidangdenso

Tài xế O-H
cụ này quả thật siêu sao tôi còn phải ba thế hệ nữa với theo được cụ vây máy hình sao 7 vế 56 xilanh mỗi máy 1 bơm cụ gặp chưa. nguyên lý ra sao dặt bom thế nào cụ cho tôi biết với , tôi tháy rồi nhưng chưa hiểu nó hoạt động ra sao . động cơ này là của nga sx 1956 lắp tầu tên lửa URAN U có tên là M 504 NHA cụ vào anh GOOLE GÕ ENGINE M504 RA NGAY

nguyentuyenoto

Tài xế O-H
Tuổi trẻ có sức khỏe cứ nghĩ mình làm dược hết...ở trên này nhiều cao thủ lắm ..có ai vỗ ngực như bạn không ...nói như bố dời dấy...tôi cũng lắp bơm không cần dấu nhưng nó nâu có tài liệu nó hơn ...lúc nóng máy không biết dâu mà mò

Cai banh xe

Có gì đâu, các bác gay gắt quá. Tôi nghĩ, có thể do bác ấy tự tin thôi, chứ không phải tự cao. Bác ấy nói dựa trên những cái bác ấy đã trải qua, cái "tất cả" của bác ấy là những thứ bác ấy đã qua, chứ không phải là "tất cả" trong cái nghĩa đen là mọi thứ, không trừ cái nào. Hơn nữa, là vấn đề thời gian, bác ấy có nói trong bao lâu đâu
Mong các bác hạ nhiệt, tập trung vào vấn đề kiến thức để chia sẻ cho anh em khác

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Xin lô
cụ này quả thật siêu sao tôi còn phải ba thế hệ nữa với theo được cụ vây máy hình sao 7 vế 56 xilanh mỗi máy 1 bơm cụ gặp chưa. nguyên lý ra sao dặt bom thế nào cụ cho tôi biết với , tôi tháy rồi nhưng chưa hiểu nó hoạt động ra sao . động cơ này là của nga sx 1956 lắp tầu tên lửa URAN U có tên là M 504 NHA cụ vào anh GOOLE GÕ ENGINE M504 RA NGAY
Xin lỗi trước nhé. Cụ phát ngôn ra phải thể hiện người có óc chứ. Đang bàn về bơm ô tô và máy công trình. Nói xa làm gì. Đến cái máy bay đó thôi chưa được thấy, thấy làm gì, nghiên cứu làm gì cái đó khi chỉ là thợ ô tô và máy móc công trình
Hãy thể hiện là người có não nhé

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Tuổi trẻ có sức khỏe cứ nghĩ mình làm dược hết...ở trên này nhiều cao thủ lắm ..có ai vỗ ngực như bạn không ...nói như bố dời dấy...tôi cũng lắp bơm không cần dấu nhưng nó nâu có tài liệu nó hơn ...lúc nóng máy không biết dâu mà mò
Thêm 1 cụ nữa. Nóng máy có làm mất dấu để lắp bơm không. Hoặc bơm không dấu nóng máy có làm dầu không phun lên khi quay để xác định máy 1 không. Nói nên nghĩ đã

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Tôi chỉ cần bác đặt đúng dấu đối với loại có dấu. Còn vỏ bơm cứ đặt 00. Nổ lên rồi tính. Đơn giản vậy cho nhanh
Sớm hay muộn phải xoay bên nào thì xem đề máy, tiếng nổ, tăng ga tại chỗ, có tải mới giải quyết được như ý

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Có gì đâu, các bác gay gắt quá. Tôi nghĩ, có thể do bác ấy tự tin thôi, chứ không phải tự cao. Bác ấy nói dựa trên những cái bác ấy đã trải qua, cái "tất cả" của bác ấy là những thứ bác ấy đã qua, chứ không phải là "tất cả" trong cái nghĩa đen là mọi thứ, không trừ cái nào. Hơn nữa, là vấn đề thời gian, bác ấy có nói trong bao lâu đâu
Mong các bác hạ nhiệt, tập trung vào vấn đề kiến thức để chia sẻ cho anh em khác
Bác hiểu anh em là được. Diễn đàn này chỉ bàn về ô tô, máy móc công trình
Nói thật bác chơ động cơ tiền lửa, động cơ máy bay.... chưa đến lượt các bác ở đây bỏ mồm vào

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Xin lô

Xin lỗi trước nhé. Cụ phát ngôn ra phải thể hiện người có óc chứ. Đang bàn về bơm ô tô và máy công trình. Nói xa làm gì. Đến cái máy bay đó thôi chưa được thấy, thấy làm gì, nghiên cứu làm gì cái đó khi chỉ là thợ ô tô và máy móc công trình
Hãy thể hiện là người có não nhé
Động cơ này sản xuất năm 1956, nó giờ vào viện bảo tàng rồi, cái loại 504 lại càng ít, chắc Việt Nam không có con nào đâu cụ ạ, nghiên cứu loại đấy chi vậy

Cai banh xe

Động cơ này sản xuất năm 1956, nó giờ vào viện bảo tàng rồi, cái loại 504 lại càng ít, chắc Việt Nam không có con nào đâu cụ ạ, nghiên cứu loại đấy chi vậy
Hình như nhác thấy 1 lần trên cái tàu cao tốc bến Bính- Cát bà hồi mới chạy

haidangdenso

Tài xế O-H
xin lỗi các bác ngoài lề chút ;
không biết các bác thế nào chứ em bố mẹ không cho em đi học, bắt theo nghề tổ tiên chắc giờ này em đang lấy đít trâu làm thước ngắm chứ biết máy móc là mô tê gì
em biết đây là diễn đàn kỹ thuật chứ chẳng liên quan gì đến nghề nông nhà em ,như em nói bố mẹ cho em ăn học còn nhà trường cho em kiến thức các bợ tiền nhân và anh em cùng nghề cho em kinh nghiệm , chứ không như ai đó đẻ ra đã ở trên trốc máy rồi

nguyentuyenoto

Tài xế O-H
Thêm 1 cụ nữa. Nóng máy có làm mất dấu để lắp bơm không. Hoặc bơm không dấu nóng máy có làm dầu không phun lên khi quay để xác định máy 1 không. Nói nên nghĩ đã[/QUO
Diễn dàn mang tính chất xây dựng ...chứ cần bạn dậy khôn dâu
Tôi cũng gặp quá nhiều người nói thì hay như dài ..cái gì cũng biết lúc làm chẳng biết gì chỉ chém gió là gỏi...

phuonghoa

Tài xế O-H
Cách kiểm tra xem có đúng dấu hay ko cũng dễ mà. quay bánh đà đến vạch PP rồi kiểm tra lai dấu trên bơm theo đúng tài liêu của cu Thủy là ok.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên