Đánh lửa này có ECU không ?

lieukhai
Bình luận: 76Lượt xem: 7,849

lieukhai

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi đánh lửa này có liên quan đến hộp ECU không các bác. Và cách đấu dây như thế nào ạ?
Em cám ơn các bác nhiều

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

lieukhai

Tài xế O-H
Cái này chắc chắn điều khiển bằng máy tính rồi
Vậy là có liên quan đến ECU nhưng nó đấu dây như thế nào hả cụ ?
Mình có thể thử lửa ở ngoài chỉ với những bộ phận trên không bác, vì em thấy ông thợ ở chỗ em ổng nối các dây lại với nhau và thử phát ra lửa, chưa rõ đấu dây thế nào

hanhthuy1990

Tài xế O-H
như thế này nhé. những dòng xe nào mà có cảm biến phía dứoi lốc máy thường đầu trục khuỷu hoặc ngay răng bánh đà thì mới có tích hợp điều khiển ecu . thợ garage hay gọi cục kích lửa. còn chuyện đấu dây thì nói e cũng ko làm dc. vì ngay cả phân biệt hệ thống nào xài loại gì e cũng chưa rành mà vội gì đấu dây.
Loại trên có dùng ECU bác nhé. Nó của toyota dùng Ic đánh lửa ngoài. Cái này trên động cơ 3s-fe thì phải

dangtam03yt

Tài xế O-H
Hình như cục to to 5 chân là bộ khuếch đại tín hiệu xung thì phải.từ đencô qua bộ khuếch đại rồi mới sang bôbin.e nhớ ko lầm là vậy.bác xem kỹ lại xem có ký hiệu j không.

dangtam03yt

Tài xế O-H
Hình như cục to to 5 chân là bộ khuếch đại tín hiệu xung thì phải.từ đencô qua bộ khuếch đại rồi mới sang bôbin.e nhớ ko lầm là vậy.bác xem kỹ lại xem có ký hiệu j không.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Không phải vậy, các tín hiệu từ bộ chia điện sẽ truyền vào trong ECU

duandtoto

Tài xế O-H
cái này có liên quan đến hộp bác nhé.có con rùa 5 chân. chia điện có 2 xung 1 xung 4 răng và 1 xung 24 răng gửi tín hiệu ne g+- về hộp xong hộp mới đưa igt lên con rùa 5 chân xong con rùa khiển mobin.nhìn hình của bác giống trên xe toyota .em bốc phét vậy có gì bác bỏ qua

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên