Củ đề hilux

quanghungmufc
Bình luận: 11Lượt xem: 2,253

quanghungmufc

Tài xế O-H
Xưởng e có con hilux vào kiểm tra đề kém, tháo củ đề xuống thấy kém(chổi than, chuột, cuộn dây có vấn đề...) nên đã quyết định thay 1 e hàng bãi vào, lắp vào đề ngon, nhưng ngày hôm sau chết hẳn củ đề, tháo xuống thì thấy cuộn dây chuột đề cháy đen. tiếp tục lại đền 1 củ đề bãi khác, lắp vào lại vẫn đề ngon. ok, nhưng hôm sau nó lại ngoẻo tiếp, lần này tháo của đề xuống thì thấy cháy cuộn dây motơ đề, và lại đền 1 củ đề khác, nhưng lần này nghi do ổ khóa điện nên đã quyết định đấu lại điện, chế thành khởi động bằng nút bấm trực tiếp không qua ổ khóa, không biết ngày mai nó có ngỏm nữa không. Em mong các cụ nhà ta chém hộ xem vấn đề nó nằm ở đâu, lưu ý là khi bắt củ đề vào em đã đấu dây rất cẩn thận nên tuyệt đối không phải chập cháy do đấu dây vào củ đề sai. Mong các cụ giúp đỡ!!!

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Xưởng e có con hilux vào kiểm tra đề kém, tháo củ đề xuống thấy kém(chổi than, chuột, cuộn dây có vấn đề...) nên đã quyết định thay 1 e hàng bãi vào, lắp vào đề ngon, nhưng ngày hôm sau chết hẳn củ đề, tháo xuống thì thấy cuộn dây chuột đề cháy đen. tiếp tục lại đền 1 củ đề bãi khác, lắp vào lại vẫn đề ngon. ok, nhưng hôm sau nó lại ngoẻo tiếp, lần này tháo của đề xuống thì thấy cháy cuộn dây motơ đề, và lại đền 1 củ đề khác, nhưng lần này nghi do ổ khóa điện nên đã quyết định đấu lại điện, chế thành khởi động bằng nút bấm trực tiếp không qua ổ khóa, không biết ngày mai nó có ngỏm nữa không. Em mong các cụ nhà ta chém hộ xem vấn đề nó nằm ở đâu, lưu ý là khi bắt củ đề vào em đã đấu dây rất cẩn thận nên tuyệt đối không phải chập cháy do đấu dây vào củ đề sai. Mong các cụ giúp đỡ!!!
Lắp đề bãi là chấp nhận rủi ro bác ạ. Trường hợp đường điện của bác khó có khả năng bị ảnh hưởng vì :
1. Lần 1 : bị om cuộn dây do hết than nên khi khởi động phải giữ khóa điện lâu
2. Lần 2 : Cháy cuộn dây chuột đề
3. Lần 3 : Cháy dây mô tơ đề
Ba lần là 3 kết quả khác nhau.
Mặt khác, nếu trường hợp ổ khóa có vấn đề thì khi khởi động xong sẽ kèm theo tiếng rít do bánh răng đề không được thu về ( vẫn chạy theo vành răng bánh đà )
Trong trường hợp này của bác, em dự là do đề bãi kém nên ngỏm thôi

hungem

Tài xế O-H
Bệnh này mình nghĩ đề bãi chất lượng kém mà thôi,chớ hệ thống khởi động,và nguồn +
thường trực vào đề không có vấn đề gì cả

baotohalong62

Tài xế O-H
mình đã làm một em santafe cũng bị tương tự như của bác.khi thay đề xong vẫn đề bt ngon lành khi chạy xe một hai hôm mới bị .bác đấu thế là ok xe chạy ổn định rồi bác thay ổ khóa nhé.chúc bác thành công

mcv30

Tài xế O-H
củ đề bãi thì về vẫn phảithaso ra kiểm tra và bảo dưỡng chứ nhỉ ?
cháy cuộn dây thì hay do dính đề, dính đề thì có thể ổ khóa hoặc băng đích

vananh198414

Tài xế O-H
Đề bãi hay mới không dễ bị cháy , vấn đề ở đây là do đề hoạt động nhiều liên tục nên mới cháy được.nhiều khả năng là do dính đề và dính ổ khóa ,ít khả năng là chạm chập dây

sunt808

Tài xế O-H
nếu hàng bải đi nữa và có đề tốt thì cũng nên tháo ra kiểm tra chứ , còn mà để cho cháy tới ba cái thì hệ thống điện chắc chắn có vấn đề và chủ xe ( tài lái ) chỉ biết chạy thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên