COROLLA ALTIS bệnh lạ

T
Bình luận: 11Lượt xem: 1,994

tranat

Tài xế O-H
Các bác ạ em có con altis vào xưởng nó bị bệnh sau .
khi bào trong xe đóng cửa lái thì có hiện tượng chuột cửa 4 cánh kêu
thử đóng mở các cửa khác thì không bị
Em không hiểu nó là ngyuen nhân gì mà lại bị như vậy ,mong các bác tư vấn giùm em với !

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Ðề: COROLLA ALTIS bệnh lạ

- Altis đời bao nhiêu vậy cụ @tranat ?
- Suy nghĩ của em có thể do dây điện chập chờn, khi sập cửa thỳ chạm vào nhau nên 4 cửa đều kêu !!
Cụ mở thử xem có dây nào bị như vậy ko ạ.

tranat

Tài xế O-H

Con của em đời 2010 cụ kinglove ợ , khi em thử tét báo cửa thì em nó cũng bị như vậy . em không có sơ đồ mạch nên khó hiểu nguyên lý của nó cụ ạ .

Fx_dt

Tài xế O-H

ý bác là đóng hết các cánh cửa thì vậy nhưng khi mở 3 cửa còn lại mình đóng có kêu vậy ko?nếu không thì đó là do chế độ bảo vệ của xe thôi,mình cũng gặp nhiều xe vậy mà ,thấy bình thường chứ ko phải là bệnh

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Các bác ạ em có con altis vào xưởng nó bị bệnh sau .
khi bào trong xe đóng cửa lái thì có hiện tượng chuột cửa 4 cánh kêu
thử đóng mở các cửa khác thì không bị
Em không hiểu nó là ngyuen nhân gì mà lại bị như vậy ,mong các bác tư vấn giùm em với !
Nếu xe mới dán fim cách nhiệt thì cụ tháo tapi cửa lái ra vệ sinh lại mấy cái giắc nhé.Còn nếu bên trong giắc mà khô hết thì có thể chuột cửa lái đang bị cương ở vị trí nào đó ,cụ lấy tay gạt thử chốt cửa lái xem có nặng không.

tranat

Tài xế O-H

ý bác là đóng hết các cánh cửa thì vậy nhưng khi mở 3 cửa còn lại mình đóng có kêu vậy ko?nếu không thì đó là do chế độ bảo vệ của xe thôi,mình cũng gặp nhiều xe vậy mà ,thấy bình thường chứ ko phải là bệnh

các cửa khác không bị , chỉ cửa lái là em bị thui cụ ạ .
khi mở thì không có tiếng kêu , mà chỉ kêu khi đóng cửa thui ! ( CỬA LÁI )

tranat

Tài xế O-H

Nếu xe mới dán fim cách nhiệt thì cụ tháo tapi cửa lái ra vệ sinh lại mấy cái giắc nhé.Còn nếu bên trong giắc mà khô hết thì có thể chuột cửa lái đang bị cương ở vị trí nào đó ,cụ lấy tay gạt thử chốt cửa lái xem có nặng không.

chốt cửa thì em thấy nhẹ cụ ạ , mai em xemcais giắc có bị không , em không biết là còn nguyên nhân nào để nó bị như vậy nữa không ạ !

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

chốt cửa thì em thấy nhẹ cụ ạ , mai em xemcais giắc có bị không , em không biết là còn nguyên nhân nào để nó bị như vậy nữa không ạ !
Con này có thể các chốt cửa còn lại bị cương nó cũng bị vậy.Ví dụ như bên phụ bị ,có tín hiệu lock cửa nhưng chốt bên phụ cũng là chốt trung tâm ,nó không chốt được nên cũng Unlock các cửa còn lại hơn.Nhưng em thiên về tín hiệu chập chờn hơn.

tranat

Tài xế O-H

Con này có thể các chốt cửa còn lại bị cương nó cũng bị vậy.Ví dụ như bên phụ bị ,có tín hiệu lock cửa nhưng chốt bên phụ cũng là chốt trung tâm ,nó không chốt được nên cũng Unlock các cửa còn lại hơn.Nhưng em thiên về tín hiệu chập chờn hơn.

khi em đong cửa lái thị bị kêu mô tơ cả 4 cánh , nhưng khi đóng 3 cửa còn lại thì không bj . em cung nghĩ như bác

minhcop

Tài xế O-H

Của lái là cửa trung tâm điều khiển các cửa còn lại.bác thử kiểm tra mấy cái công tắc hành trình ở ổ khóa ngậm của cửa lái xem sao?e nghĩ là ỏ chỗ đó thui

tranat

Tài xế O-H

Cảm ơn các cụ đã tư vấn cho , khi em tháo tap ny ra thì thấy giắc điện ổ khóa không cắm . vậy là bệnh của em nó nằm ở đây các cụ ạ .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên