Corola LE nhập Mĩ cần giúp đỡ

phamchieu334
Bình luận: 8Lượt xem: 1,233

phamchieu334

Tài xế O-H
Bác nào đã làm hay có sơ đồ mạch điện chia sẻ giúp em.chủ xe muốn cắt chế độ đèn tự động ban ngày của xe này .cứ nổ máy lên là sáng rồi

giacvecad

Tài xế O-H
Không tìm thấy sơ đồ cho bác nhưng có cái link này hy vọng bác có thể tham khảo. Trong sơ đồ này thì đèn ban ngày( daytime running light) là đèn pha; được điều khiển bởi chân DRL của relay tổ hợp điều khiển đèn. khi chạy ban ngày thì có thể nó đặt một chênh lệch điện áp thấp để đèn sáng mờ, còn khi chạy tối mà mở đèn sang pha thì nó sẽ thả mass để đèn sáng bình thường. Mình chưa làm cái này bao giờ nhưng bác có thể thử bằng cách cắt chân DRL đi và nối mass trực tiếm cho đèn pha. Tuy nhiên có thể nó sẽ sai theo hướng là: đèn ban ngày vẫn còn và còn bị sáng giống như độ sáng khi bật đèn pha vào buổi tối( nghĩa là lúc này chân DIM luôn cấp dương khi chạy ban ngày, dó đó nếu nối mass trực tiếp thì bạn biết là chuyện gì xảy ra rồi). Bác có thể thử rồi báo để anh em cùng nghiên cứu cái này. Nếu có bác nào có sơ đồ thì quá tốt, sẽ có hướng đi cụ thể hơn. vào vào link này vào mở đến trang 284 nha!
http://www.slideshare.net/crcs2009/2009-2010-toyota-corolla-electrical-wiring-diagrams

giacvecad

Tài xế O-H
Vậy là tương tự như trên nhưng là đèn cos. Và vẫn được điều khiển bởi chân DRL ở relay tổ hợp. bác thử chưa bác chủ!

phamchieu334

Tài xế O-H
Cảm ơn các Bác đã tư vấn nhiệt tình.em mới kịp làm là em rút con Led cảm biến ánh sáng phía góc taplo gần động hồ taplo thì đã mất đèn téc còn đèn cos thì vẫn sáng theo như dây RED trên sơ đồ kia.chưa kịp làm tiếp thì khách bảo thôi kệ cho nó nguyên bản....chán

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên