corola j đời 2003 cần giúp đỡ

G
Bình luận: 62Lượt xem: 3,015

giahung

Tài xế O-H
Vì e cũng ít va nên chưa biết cách đặt cam e nó ra sao cho đúng bác nào làm dồi xin chia xẻ cùng e ak
Có hình ảnh càng tốt ak

anhchanghocviec

Tài xế O-H
Chào các bác
Có bác nào biết cách đặt cam xe corola j đời 2003 giúp e với ak
Có hình ảnh càng tốt ak
E xin cảm ơn ak
xe mất dấu hả cụ.nếu mất dấu ta đặt kiểu không dấu.máy 1 lên dtc.nhìn xu páp máy song hành cuối xả đầu hút.à thêm 1 phần nữa cụ thông thường đọng cơ muốn làm việc hiệu quả cần có góc mở sớm và đóng muộn xu páp.nếu không có thông số thì nên mặc định từ 5-10 độ là ok

anhchanghocviec

Tài xế O-H
cụ nên lưu ý mình đặt không dấu có thể bị sai nên theo em biết cái dấu của nhà sản xuất là tốt nhất.em thì em thường thích những ca dễ ăn cho nó nhanh

bangdung

Tài xế O-H
cái này e xem nó ko có dấu xích bác ak
thế mới khó cho e chứ
bác kt xem giúp e dc ko ak...có hình ảnh càng tốt vì e mu mơ quá
bác kỵ cọ cho nó sạch xem nào , dấu trên xích khó mất lắm ,như được tôi màu vào ấy
em gặp con vios tìm mãi chẳng thấy dấu trên xích đâu đem cọ sạch thấy liền

giahung

Tài xế O-H
bác kỵ cọ cho nó sạch xem nào , dấu trên xích khó mất lắm ,như được tôi màu vào ấy
em gặp con vios tìm mãi chẳng thấy dấu trên xích đâu đem cọ sạch thấy liền
e muốn đặt cho chuẩn luôn các bác ak vì làm mò xẽ rất khó làm đi làm lại vừa mất tg mà khách họ lại ko thích các bác ak...
có bác nào có cao kiến gì khác giúp e ko ak
nếu có đc hình ảnh càng tốt các bác ak...e cảm ơn ak

anhchanghocviec

Tài xế O-H
e muốn đặt cho chuẩn luôn các bác ak vì làm mò xẽ rất khó làm đi làm lại vừa mất tg mà khách họ lại ko thích các bác ak...
có bác nào có cao kiến gì khác giúp e ko ak
nếu có đc hình ảnh càng tốt các bác ak...e cảm ơn ak
hóng cao nhân hanhthuy1990 có khi có hình ảnh cho cụ chứ con này em chưa làm bao giờ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
vâng vì e cũng ko muốn làm đi làm lại bác ak nên e nhờ các bác giúp
ae mình làm ngề ko muốn vì sai xót mà để khách hàng khó chịu các bác ak
Xe corolaJ này động cơ 1ZZ-FE. nó dùng xích và trên xích có dấu trùng với dấu chấm trên buly nhé bác. ở đối diện của 2 buly trục cam cũng có dấu chấm. cam xả chấm kép cam hút chấm đơn. Bác lúc tháo ra thế nào?
gửi bác cá hình xem chơi

giahung

Tài xế O-H

hanhthuy1990

Tài xế O-H
A đúng rồi bác ạ. trên cái buly trục cam có dấu chấm. cẩm dấu chấm ngay chữ EX ấy. 2 dấu chấm đó đối diện nhau nhé như hình A trên nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên