corola altis 2002 đề nổ xong chết máy

hermione
Bình luận: 35Lượt xem: 3,663

hermione

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi xưởng em có con corola altis đời 2002 chủ xe đang đi thì chết máy. xong đề lại nổ máy xong lại chết máy ngay. đạp ga lên vẫn thế. em kiểm tra vẫn có phun xăng đánh lửa. thay cảm biến trục cơ và cảm biến lưu lượng khí nạp vẫn chưa hết bệnh. áp xăng đủ. áp các máy vẫn đủ.mong các bác nào gặp bệnh này rồi thì giúp em ạ

november88

Tài xế O-H
Bạn thử hỏi chủ xe xem bao lâu rồi chưa thay dầu( thường là để một lúc đè chân ga rồi nổ máy thì được) , có thể là van cam trong máy bị bẩn quá , bạn tháo mặt máy ra vệ sinh sạch van cam rồi thay dầu mới vào . Hy vọng là ok

anh.ranger

Tài xế O-H
Bạn thử hỏi chủ xe xem bao lâu rồi chưa thay dầu( thường là để một lúc đè chân ga rồi nổ máy thì được) , có thể là van cam trong máy bị bẩn quá , bạn tháo mặt máy ra vệ sinh sạch van cam rồi thay dầu mới vào . Hy vọng là ok
2002 hình như vẫn máy chưa có vvt-i nên có thể không có van cam ạ.

Tranhoangphuoc78

Tài xế O-H
Xe này chạy họng ga điện hay ga cơ bác, nếu họng ga điện thì mở ra kiểm tra thử tiếp điểm ăn có đều ko bác nhé, nếu họng ga tốt thì kiểm tra hộp nha bác, chúc bác may mắn

duynhatpt2

Tài xế O-H
bạn kiểm tra dây tín hiệu phản hồi của moobin đi xem sao nhé, nếu bị chập thì cũng có hiên tượng như vậy.
ktra cả dây cảm biến cơ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên