Con Mazda cần các bác giúp đỡ ạ

Khoaiso
Bình luận: 19Lượt xem: 1,357

Khoaiso

Tài xế O-H
E có nhận xe mazda 929 động cơ v6 mới đầu nó bị kêu ở cò máy số 2 bên trái nhìn từ đầu máy vào. E tháo ra vê sinh con đội rồi lắp vào như cũ k sai gì. Va máy hết kêu. Nhưng chi ga được một tý lên được 6000 7000 rồi tụt xuống 2500 cho rù có ga thế nào đi nưa máy cũng chỉ nổ dật dật o mưc đó. E không biết tại sao mong các bác giúp e với. Em kiêm tra săng lên vân khoe không bi bỏ máy. A

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
E có nhận xe mazda 929 động cơ v6 mới đầu nó bị kêu ở cò máy số 2 bên trái nhìn từ đầu máy vào. E tháo ra vê sinh con đội rồi lắp vào như cũ k sai gì. Va máy hết kêu. Nhưng chi ga được một tý lên được 6000 7000 rồi tụt xuống 2500 cho rù có ga thế nào đi nưa máy cũng chỉ nổ dật dật o mưc đó. E không biết tại sao mong các bác giúp e với. Em kiêm tra săng lên vân khoe không bi bỏ máy. A
Tắc xăng rồi, bác ạ

hungem

Tài xế O-H
- Bạn kiểm tra lại quá trình tháo ráp,liệu có sai xót gì không,gắn đồng hồ xem áp bao nhiêu kg,đạp ga xem áp xăng thế nào,kiểm tra lọc xăng nhé

Khoaiso

Tài xế O-H
E cũng ngi bơm xăng vơi lọc xăng va cũng tháo xúc lọc rồi thay bơm xăng khac van chỉ ga được lúc đầu ga đươc 3 lân lai về như cũ. Về tháo lap thi k vân đề gì. Thế moi chết e chứ

hungem

Tài xế O-H
- Bạn không nên tin khi thay bơm xăng mới ,phải kiểm chứng lại áp như thế nào đã mới tính tiếp được nhé,đôi khi quá trình ráp bơm có vấn đề thì sao,không nên chủ quan nhé
- Hiện tại xe có báo lỗi gì không bạn?

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Lúc đầu cò máy kêu có thể do khe hở xupap lớn. Sau đó bạn làm vệ sinh con đội và gắn lại có kiểm tra lại khe hở xupap không? Hoặc nếu con đội bị mòn không đều thì có thể làm thay đổi khe hở xupap khi ở các vị trí khác nhau. Khi bạn lên ga 6000-7000 vòng phút đã làm xoay con đội và khe hở xupap không bảo đảm. Gây ra bỏ máy số 2 và không lên được tua cao nữa.

Khoaiso

Tài xế O-H
Hiện tại xe k bao lỗi ji ka cac bác ạ, cứ mỗi lần e nổ máy thì ga dc 3 lần. Rồi nó lại tut xuống va dật dật. Liệu co do cảm biến gì k nhi?

hungem

Tài xế O-H
- Chạy thử xem sao,về tháo bu gi ra kiểm tra xem nến như thế nào,nếu bu gi không tốt thay thử xem sao nhé,rồi tính tiếp

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Lúc đầu cò máy kêu có thể do khe hở xupap lớn. Sau đó bạn làm vệ sinh con đội và gắn lại có kiểm tra lại khe hở xupap không? Hoặc nếu con đội bị mòn không đều thì có thể làm thay đổi khe hở xupap khi ở các vị trí khác nhau. Khi bạn lên ga 6000-7000 vòng phút đã làm xoay con đội và khe hở xupap không bảo đảm. Gây ra bỏ máy số 2 và không lên được tua cao nữa.
- Khe hở xuppap lớn thì không gây rung máy ở tua thấp
- Xe này dùng con đội thủy lực, xoay thoải mái

hungnguyen012

Tài xế O-H
bác vệ sinh các con cảm biến và họng gas xem thế nào.

phucdanang1402

Tài xế O-H
các biạn cho mình hỏi,,mình vừa đại tu 1 con mazda3 đoi 2004..lam máy k có lỗi gì nhưng khi nổ máy ở trạng thái ga awngti thì máy bị giat,nổ k đều,,,,nhưng tăng ga khoảng trên 1500v/p thì máy nổ đều,,,nhiệt độ máy cao nhưng quạt k chạy...hầu như e làm 2 con đều bị cả 2,,hộp đen thì k báo lỗi máy,,,GIÚP EM VỚI EM CÁM ƠN NHIỀU

chi_cong

Tài xế O-H
các biạn cho mình hỏi,,mình vừa đại tu 1 con mazda3 đoi 2004..lam máy k có lỗi gì nhưng khi nổ máy ở trạng thái ga awngti thì máy bị giat,nổ k đều,,,,nhưng tăng ga khoảng trên 1500v/p thì máy nổ đều,,,nhiệt độ máy cao nhưng quạt k chạy...hầu như e làm 2 con đều bị cả 2,,hộp đen thì k báo lỗi máy,,,GIÚP EM VỚI EM CÁM ƠN NHIỀU
bác thử ktra bobin,bugi. kim phun, bơm xăng, lọc xăng xem no có vấn đề gì ko?

phucdanang1402

Tài xế O-H
vậy bác kiểm tra bù gà xem ntn, còn quạt thì bác ktr nó còn ok hk hay sao van nhiệt độ nước sao bác
van nhiệt độ trước bị hư mình thay mới rồi,,,,nhiệt độ lên cao quạt vẫn k chạy,,mình phải đấu quạt trự tiếp qua khóa ôn,nhưng máy vẩn nổ k có gà awngti,,,lên cao máy mới ổn định,,,xuống thấp thì bị giật,,,giống hiện tượng trống gió vậy

phucdanang1402

Tài xế O-H
van nhiệt độ trước bị hư mình thay mới rồi,,,,nhiệt độ lên cao quạt vẫn k chạy,,mình phải đấu quạt trự tiếp qua khóa ôn,nhưng máy vẩn nổ k có gà awngti,,,lên cao máy mới ổn định,,,xuống thấp thì bị giật,,,giống hiện tượng trống gió vậy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên