Có nên hợp tác (hùng vốn) để mở Garage oto không?

nextgen
Bình luận: 13Lượt xem: 4,705

nextgen

Tài xế O-H

Chào các cụ!

Sau một thời gian lăn lộn, bò lết thì em cũng quyết định về quê để mở một cái xưởng nhỏ cùng với một người bạn học thời trung học, thật may mắn là người này cũng học oto nhưng hiện đang làm trái nghành, em dự định sẽ hùng vốn và doanh thu và sẽ chia theo tỷ lệ. Mặt bằng thì của nhà em nên không phải thuê mướn, các vấn đề khác như tổ chức, trang thiết bị em đã lên kế hoạch...

Có một điều em vẫn băn khoăn là em đã nhìn thấy và nghe rất nhiều người nói mở garage hùng vốn với nhau làm luôn thất bại, liệu điều này có thật không? Và nếu đúng thì nó đúng trong những hoàn cảnh nào? Đây là người học cùng thời của em và tất nhiên rất thân thiết và tin tưởng nhau chứ không phải người không quen biết.

Liệu các cụ có nhiều kinh nghiệm đã trải qua có thể cho em lời khuyên được không? Và những khó khăn hay bất cập nào trong quá trình hợp tác có thể dẫn đến đỗ vỡ? Cảm ơn các cụ ạ!

thietbixe

Tài xế O-H
Làm thì sau thời gian phát sinh quan điểm trái chiều không thống nhất cách vận hành, dòng tiền . Tin thì làm chung thôi bác à

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên