Có nên bắt đền lính làm hư hỏng trong quá trình sửa chữa?

L
Bình luận: 19Lượt xem: 4,876

Limoto

Tài xế O-H
Hêllo các bác , em vừa mới mở xưởng có mấy em cọ rửa không cẩn thận , làm rơi mặt máy vô tình nứt ra giờ phải thay mặt máy mới , nhưng giờ em không biết nên bắt đền các em không hay là mình tự chịu , các bác cho em xin chút ý kiến
, Hình bên dưới mang tính minh hoạ

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cái này không ai muốn nó xảy ra nên tùy vào hoàn cảnh để xử lý, nếu tính cách ẩu không tập trung vào công việc để dẫn tới hậu quả thì cũng phải cho em nó 1 bài học về kinh tế để sửa đổi, tránh lần sau có thể xảy ra, còn em nó cẩn thận nhưng vìyếu tố ngoại cảnh dẫn tới thì nhắc nhở thôi, bắt đền nhiều ông sẽ k tâm phục mà xin nghỉ việc

winner

Tài xế O-H
Thôi bác ơi, conn dại cái mang! Cơ mà cũng cần phải xây dựng quy trình quản lý hư hỏng và chế tài để làm cho em nó có tính trách nhiệm và cẩn thận hơn bác ạ

ThanhBaPhi

Tài xế O-H
Theo em thì các bạn cũng chưa có tiền để mà đền , nhưng không phạt thì sẽ có lần sau, nên phạt cho nhớ, bác cứ gặp nói chuyện các bạn đó nghiêm túc vào, bảo tháng này sẽ không nhận lương nhé. Nhưng trong tháng đó bác quan sát thái độ bạn đó làm việc nếu siêng thì bác vẫn cho tiền vào cuối tháng. Nếu vậy bạn sẽ nhớ hoài, vừa nhớ việc làm sai vừa nhớ nếu làm tốt sẽ được nhận điều tốt.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Theo em thì các bạn cũng chưa có tiền để mà đền , nhưng không phạt thì sẽ có lần sau, nên phạt cho nhớ, bác cứ gặp nói chuyện các bạn đó nghiêm túc vào, bảo tháng này sẽ không nhận lương nhé. Nhưng trong tháng đó bác quan sát thái độ bạn đó làm việc nếu siêng thì bác vẫn cho tiền vào cuối tháng. Nếu vậy bạn sẽ nhớ hoài, vừa nhớ việc làm sai vừa nhớ nếu làm tốt sẽ được nhận điều tốt.
Vậy từ trước đến giờ nó vẫn siêng, thế là cuối tháng lại cho tiền. Nó hiểu mình đùa, tháng sau lại muốn có thêm kinh nghiệm

ThanhBaPhi

Tài xế O-H
Nếu đã xác định bạn đó siêng và Bác thấy có thiện cảm với bạn đó thì lần đầu bị vậy thì cho tiền cũng đáng mà. Đâu nhất thiết phải cho nguyên tháng lương, chỉ cho 1 phần hỗ trợ thôi. Tháng sau thì coi hư cái gì thì tính tiếp. Nếu chủ sợ rủi ro thì đừng nhận học nghề. Còn nhận học nghề không trả lương thì đừng cho làm.

otoman

Tài xế O-H
Chỉ có cách là đắp hàn và mài đi phần nứt vỡ đó Cho thẩm mỹ và cầm chú ý là chỗ đó theo quan sát kĩ nặng kinh nghiệm kĩ thuật nặng hay nhẹ và chỗ đó có nguy hiểm ko và đủ điều kiện tạm thời thì Sử dụng cách đắp hàn mài cho khách đợi khi có hàng về để thay nếu nhẹ nhàng thì đắp hàn mài là đc nếu nặng thì nói khéo khách là xe anh bị tai nạn năng trên đường cho em xin lại sửa hay là nói trong công tác máy em lỡ dại lần đầu tiên của em,anh thông cảm cho em lần đầu xin anh bỏ qua nhà em còn vợ con thời buổi bệnh dịch khó khăn trừ tiền tí xíu thôi anh

Hiromasa

Tài xế O-H
Ý của bác này hay đấy, tuy nhiên ý thức làm việc của ngưởi lao động việt nam nói chung chưa thật tốt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên